Trang 7/7 đầuđầu 1234567
kết quả từ 61 tới 67 trên 67
    Thành viên

Được tài trợ

Em có ý kiến là:
    Để làm được một cái xe mang tính thương mại mà chạy ra đường được thì rất khó, ngoài khả năng của tất cả mọi người vì phải đầu tư nhà máy, làm đề án kinh tế v.v... mà cái này là thuộc ngành kinh tế và các doanh nhân mới đủ tầm và lực để làm.
    Nhưng nếu mà làm một cái xe để chạy ra đường đi chơi được tèng tèng thì em có cách như sau:
    1. Mua một cái xác xe kia morning hoặc matiz
    2. Cải tạo bánh xe sao cho lắp được động cơ điện vào cả 4 bánh
    3. Làm hệ thống dẫn điện vào 4 bánh xe
    4. Tháo toàn bộ động cơ ra bỏ đi, lắp vài bộ pin xe máy điện vào đó.
    5. Cải tạo phần điều khiển bao gồm chân ga, cần số, v.v... để chuyển sang điều khiển tốc độ động cơ điện.
    6. Các hệ thống động lực khác của xe giữ nguyên, nội thất giữ nguyên, tân trang lại vỏ, giữ nguyên nhãn mác.

7. Khi đi ra ngoài đường chịu khó tránh cảnh sát giao thông, lúc nào cũng thủ sẵn tiền mãi lộ để đừng bao giờ bị giữ xe.
    8. Khi bị bắt, giữ xe thì chỉ bị phạt vì tội độ xe quá quy định.

Em nghĩ chỉ có cách này là mang tính thực tế cao thôi ạ
    cung cấp các loại dầu mỡ bôi trơn đặc biệt
    nick YM: ksk07_ktcn
    Email: lythaikhanh@gmail.com
    0985 987 148

2. Những người đã ĐỒNG CẢM với ksk07_ktcn vì bài viết hữu ích:

vn023275721 (10-11-2014)

Thành viên

HI ban ksk07_ktcn
    Đây cũng là một cach nhưng tận dụng mo hình sẵn có chỉ là một phần bạn ah. Mình phải đầu tư thiết kế phần điều khiển bạn ah. chưa kể là tính toán công suất động cơ điện để có thể cõng xác xe gần cả tấn chưa kể người là không đơn giản. Phải tính toán cẩn thận, bài bản chứ làm theo kiểu thử sai thì tốn kém lắm bạn ah.
    Thanks

Thành viên

Trích Nguyên văn bởi vn023275721 View Post
    HI ban ksk07_ktcn
    Đây cũng là một cach nhưng tận dụng mo hình sẵn có chỉ là một phần bạn ah. Mình phải đầu tư thiết kế phần điều khiển bạn ah. chưa kể là tính toán công suất động cơ điện để có thể cõng xác xe gần cả tấn chưa kể người là không đơn giản. Phải tính toán cẩn thận, bài bản chứ làm theo kiểu thử sai thì tốn kém lắm bạn ah.
    Thanks
    Bạn nói rất đúng theo mình ko chỉ có phần động cơ, mà phần điều khiển xe cũng cần phải bài bản, đưa ra một hệ thống điều khiển tốt!
    Màn nhựa ngăn tia lửa hàn, ngăn hồ quang điện, quạt chắn gió,...
    Website: www.meci.vn

Thành viên

BÁN XE ĐIỆN TRẺ EM + NGƯỜI LỚN
    Liên hê: A.Hoài (09 8589 6677)

*** Thông số:
    1- Kích thước 1200(D) x 700(R) x 600(C), nặng 25kg
    2- Tải trọng chở người: 100kg
    3- Tốc độ tối đa: 25km/h
    4- Acquy: 24V-10Ah chạy được 2 giờ
    5- Xinhan + đèn + còi + chống trộm đầy đủ,....
    6- 2 động cơ 250W = 500W
    7- 2 thắng đĩa
    *** Giá bán:
    1- Xe dành cho em bé: 6tr
    2- Xe dành cho người lớn + em bé: 10tr
    *** Hình ảnh (xe người lớn + em bé):

Thành viên

tại sao chúng ta không lập những team có các thành phần như :
    - các bạn cơ khí , điện tử, cơ điện, các bạn thiết kế công nghiệp , ....
    cho ra đời một sản phẩm sáng tạo trong nhà xưỡng , với kiểu dáng và tính năng ổn nhất , mà cứ phải chế chọt
    - nếu chúng ta có các sán phẩm ổn nhất về chất lượng chưa nói tới những cãi tiến như , động cơ, năng lượng, điều khiển thông minh, khã năng tìm kiếm một nguồn vốn cộng đồng , hay các hoạt động tài trợ cho các starup cũng không khó ,
    việc cho các nhóm thiết kế ở nước ngoài cho ra đời các sản phẩm sáng tạo , và rao góp vốn trên các trang mạng là điều quá bình thường,

Để làm đc điều này mĩnh nghĩ bạn cần có: thời gian tối thiểu 10h/ngày có thể liên tục 6 tháng , vốn khoảng 100 triệu, tối thiểu 2 người làm và sự kiên trì. Nhưng cần xác định, nếu thành công thì bạn sẽ phát triển thêm như thế nào, sx bán được không, nếu bạn làm chơi cho vui thì sao cũng được. Chúc bạn thành công.
    Email: phitruong989@gmail.com

Thành viên

chào các bạn mình cũng chung vui với các bạn một mẫu xe mà mình đã ấp ủ thực hiện bấy lâu nay. và mình mong muốn được tham khảo và bàn luận với các bạn cùng đam mê để đẩy mạnh sự đam mê sang thương mại hóa để chúng ta có thể biến nó mang lại hiệu quả, tiền tài và vật chất.
    đây là mẫu xe mình vừa hoàn thành.

và đây là hình ảnh em nó mang tiền về

Trang 7/7 đầuđầu 1234567