Trang 2/2 đầuđầu 12
kết quả từ 11 tới 12 trên 12
    Thành viên

Được tài trợ

thưa các anh, em lập lại vấn đề này chỉ với 1 ý nghĩ rằng để chứng minh ý tưởng của em là hiện thực có tính thực tế vì 2 ý tưởng trước em đưa ra là làm xe không năng lượng và xe hơi thì hơi phi thực tế. Có ý tưởng này và ý tưởng làm chăn mùa hè em thấy thiết thực. Khi ý tưởng đưa ra và được phản hồi em rất vui. Nhưng nếu nó đều là phi thực tế thì đúng cần xem lại suy nghĩ của mình nên thời gian qua em đã bỏ bê diễn đàn. Dù là sinh viên năm cuối nhưng em còn rất mông lung và thiếu kiến thức. Lần trở lại diễn đàn này em hi vọng sẽ được học hỏi nhiều hơn và có cái nhìn thực tế hơn để có thể hoàn thiện hơn suy nghĩ. Em trân thành cảm ơn !

Chuyên gia cao cấp Tieubu's Avatar
    Trích Nguyên văn bởi ChienTruong View Post
    Theo quan điểm cá nhân mình, giao thông là một hệ thống công cộng bản thân mỗi người dân tham gia là một chủ sở hữu của hệ thống giao thông, nếu áp dụng những hình thức mang tính chất gây ức chế với cảm quan người tham gia sẽ gây những ảnh hưởng tiêu cực đối với người tham gia. Về cá nhân mình thì thì mình không thích một hệ thống bó buộc vậy không rõ quan điểm mọi người thế nào. Thân
    Mình thì không nghĩ như bạn, những gì bản thân mỗi người biết là tốt cho xã hội mà chỉ cần nhường nhịn một chút là đạt được thì xã hội sẽ tốt lên thì tại sao không làm?. Tại sao lại cần giải pháp mang tính gò bó như vậy? Câu trả lời là do chính chúng ta không tuân thủ những quy tắc ứng xử tối thiểu trong văn hóa giao thông nên mới cần có giải pháp đó.

Mình nghĩ số người thực sự cố tình vượt đèn không nhiều mà hầu hết là a dua, nếu có giải pháp hạn chế được số người a dua đó thì số người cố tình vượt sẽ trở thành thiểu số -> dần dần sẽ quen thôi.

Cũng như quy định đội mũ bảo hiểm, mới đầu ai cũng phản đối, chống đối bây giờ cũng quen rồi còn gì.

Bản thân mình có lần dừng đèn đỏ để cho người đi bộ sang đường còn bị mấy bạn thanh niên chạy xe SH đi qua nói là "hâm", mình đâu có buồn vì điều đó và cũng chẳng vì lời nói đó mà mình vượt đèn đỏ. , chỉ cần dừng lại cho người đi bộ an toàn qua đường là mình vui rồi vì khi tai nạn sảy ra thì cả hai bên đều buồn, nhất là bên bị gây tai nạn.
    thay đổi nội dung bởi: Tieubu, 12-01-2017 lúc 05:44 AM

3. 2 người đã ĐỒNG CẢM với bài viết này:

caozizi (12-01-2017), con so 0 (12-01-2017)

Trang 2/2 đầuđầu 12