Add-in SolidCam 2010 cho Solidworks 2007 - 2011

Author
[ANH]F0BA_4EF2D5EE[/ANH]​

SolidCAM – là một hệ thống được phát triển bởi một thế hệ mới của công ty Israel SolidCAM Ltd , được viết dưới dạng một [
/B] và được tích hợp sử dụng trực tiếp trên nền Solidworks . Hệ thống này là một giải pháp hoàn chỉnh trong việc tự động hoá các chiến lược gia công . SolidCam được tích hợp một loạt các chiến lược Mill , Turn và EDM

Đối với 2,5 Axis

SolidCam hổ trợ nhiều chiến lược khác nhau như là Contour , Sampling (bao gồm cà phay hốc đảo) và Groove , cũng như các tính năng không kém phần qua trọng khác như Drilling , Reaming , Threading.

Đối với Mill 3 Axis

SolidCam cung cấp một loạt các công cụ lập trình một cách hiệu quả đối với các sản phẩm mang các biên dạng hình học phức tạp (Dies , Molds) . Khi lập trình cho một máy 3 trục bằng cách sử dụng một bề mặt ba chiều của mô hình Solid , hệ thống cho phép người dùng sử dụng nhiều chiến lược gia công khác nhau để gia công thô và tinh cho sản phẩm để cho ra những sản phẩm mang tính ch1inh xác cao
Ngoài khả năng được liệt kê ở gia công 2,5 trục và gia công 3 trục , bạn còn có thể tạo ra một cơ sở dữ liệu của các quá trình của một chiến lược điển hình (giống như Marco của CAD) , và sau khi tạo ra quá trình trên thì bạn có thể tái sử dụng nó trong tương lai mà không phải mất thời gian để thực hiện lại những bước mà bạn phải thực hiện lại chúng hàng ngày .

Gia công
(đa trục)

SolidCAM cung cấp các công cụ khác nhau để tạo ra các chương trình điều khiển đa xử lý với các máy gia công 4 trục và gia công 5 trục. Khi thực hiện lập trình thì mô hình sẽ được thiết lập trong User-Plane , sau đó hệ thống sẽ tự động tính toán tất cả các thông số cần thiết cho việc di chuyển và xoay các mặt phẳng này đưa trên những thông số mà bạn đã đặt ra khi lập trình . Kết quả là, làm giảm đáng kể thời gian thiết lập của quá trình chuyển đổi và tăng độ chính xác rất đáng được tin cậy.

Mill và Turn

SolidCam có rất nhiều tính năng để tự động tạo ra các chiến lược lập trình dành cho cà phay và tiện . Ngoài ra,SolidCam hổ trợ thực hiện gia công Roughing (thô) và Finishing (tinh) đối với các Contour phức tạp

HSM High-Speed Machining

Module HSM (High-Speed Machining) - gia công tốc độ cao giúp phát hiện và tránh những góc độ nguy hiểm trên đường đi của Tool để hạn chế rủi ro , gia công tốc độ cao nhưng vẫn đảm bảo rằng công cụ vẫn tiếp xúc với phôi càng nhiều càng tốt, tối ưu hóa các công di chuyển để giảm Air-Cutting và tạo ra đường giao tuyến của hai giai đoạn vào dao và ra dao một cách trơn tru hơn . HSM được tích hợp rất nhiều chiến lược ở cả hai giai đoạn Roughing (thô) và Finishing (tinh) điển hình như Contour Roughing , Core Roughing , Rest Roughing , Linear Machining , Radial Machining , Boundary Machining.v......

W
(Electrical Discharge Machining)

Các chiến lược SolidCAM Wire EDM cho phép xử lý các đường nét bên ngoài và bên trong của các góc không đổi và góc thay đổi theo một biến bất kỳ nào đó . Tích hợp khả năng gia công 4 trục cho EDM . Kết hợp thuật toán đặc biệt để xử lý và ngăn chặn sự phá hủy của phôi giúp làm giảm nhẹ khả năng xử lý của PC . Ngoài ra SolidCAM còn cung cấp cho người dùng một phương tiện để kiểm soát hoàn toàn các thông số tương tác vật lý trên toàn bộ đường đi của Wire (dây).

Một vài hình ảnh về SolidCam :

[ANH]1648_4EF2D5EE[/ANH]
[ANH]505D_4EF2D5EE[/ANH]
[ANH]E05E_4EF2D5EE[/ANH]
[ANH]3657_4EF2D5EE[/ANH]
[ANH]0551_4EF2D5EE[/ANH]
[ANH]A37C_4EF2D5EE[/ANH]

Hổ trợ các hệ điều hành Windows : XP /Vista / Windows 7

Hổ trợ các phiên bản Solidworks từ 2007 -> 2011

Bạn nào cần SolidCam 2010 thì Nhắn tin qua Hộp tin trên Mes của mình nhé. Mình sẽ gửi link (Mediafire) cho các bạn :)

Chúc vui!

Nguyenthanh,

Last edited by a moderator:
M

Mat:mot:mi

Ðề:
SolidCam 2010 cho Solidworks 2007 - 2011

bạn ơi mình cài solidwork 2007 thì có cài solidcam 2010 dc k.ban gửi cho mình với. mail: sonpt81@wru.vn
cám ơn nhé !

M

Mat:mot:mi

Ðề:

mình vừa cài bản dùng thử song. SC 2012. mìh cài SW 2007. mở SC thì nó báo lỗi " the file war created in a hight version" thế là thế nào nhỉ. SW 2007, SC 2012 cơ mà

L

levanno

Ðề:

bạn ơi! cho mình xin phần mềm solidcam 2010 với! . Mail mình là : levanno1994@gmail.com. Thank bạn nhiều