Ai có thể giúp Mình Giải quyết vấn đề này ???

nguyenthai_ind

<b>Mesian Friendly Club</b>
Author
Lỗi bản vẽ lắp ai giúp minh với........

Tình hình là Mình cài lại cái phần mền SolidWorks, sau đó mở file lên chẳng hiểu sao? Mọi chuyện lại thế này

Tự nhiên báo thư viện không thể tiêu chuẩn hóa được mấy con đai ốc và bulong. ( Cái này trước khi cài lại là em lấy trong thư viện để lắp ráp)
hình đây (?)

[LEFT]
Tiếp tiếp sau đó là những lỗi về Mate

[LEFT]Và tiếp theo sau đó là một sản phẩm nhìn "Phát khiếp" thế này đây ak?

[LEFT]Anh nào biết cách khắc phục chỉ em với.

Em đang cần gấp bản vẽ này để mai đưa lên trường. Gấp gấp... Ai biết giúp em nhé, Tks đang chờ tin mọi người.[/LEFT]
[/LEFT]
[/LEFT]

Last edited:

worm

Well-Known Member
Moderator
Ðề: Ai có thể giúp Mình Giải quyết vấn đề này ???

1. Cài lại nhưng lại quên mất mấy file trong thư viện tự tạo. Giờ để khắc phục chỉ còn cách tìm và khôi phục lại nhưng file tiêu chuẩn đó theo đường dẫn đúng như trước. Không thì tự tạo tiêu chuẩn mới rồi mate lại.

2. Với cách đặt tiêu đề này thì lần sau có chết đến nơi cũng .. vĩnh biệt luôn nhé. Tiêu đề không rõ ràng.

nguyenthai_ind

Author

1. Cài lại nhưng lại quên mất mấy file trong thư viện tự tạo. Giờ để khắc phục chỉ còn cách tìm và khôi phục lại nhưng file tiêu chuẩn đó theo đường dẫn đúng như trước. Không thì tự tạo tiêu chuẩn mới rồi mate lại.

2. Với cách đặt tiêu đề này thì lần sau có chết đến nơi cũng .. vĩnh biệt luôn nhé. Tiêu đề không rõ ràng.
Tks worm đã nhăc về cách đặt tiêu đề topic

E

englsolid

như bạn đã biết khi mình lắp ghép đều chọn file từ folder nào đó và tên file là gì. vì vậy điều bạn cần làm bây giờ là gọi lại các chi tiết. đặt lại tên cho đúng đường dẫn là oke thôi

Ðề: Lỗi bản vẽ lắp ai giúp minh với........

haha! gặp phải vấn đề này có mà tức lộn ruột. Giờ thì bạn phải thay thế lại các chi tiết tiêu chuẩn rồi.
Sự cố này xảy ra ngay cả khi bạn copy sang một máy khác.
Để không lặp lại sự cố này, mỗi khi thê chi tiết tiêu chuẩn ban nên click phải chuột vào chi tiết tiêu chuẩn đó và đưa chuột đến "open part" sau đó "save as" vào cùng thư mục mà bạn để các chi tiết còn lại. Sẽ không xảy ra trường hợp kia nữa.

nguyenthai_ind

Author

haha! gặp phải vấn đề này có mà tức lộn ruột. Giờ thì bạn phải thay thế lại các chi tiết tiêu chuẩn rồi.
Sự cố này xảy ra ngay cả khi bạn copy sang một máy khác.
Để không lặp lại sự cố này, mỗi khi thê chi tiết tiêu chuẩn ban nên click phải chuột vào chi tiết tiêu chuẩn đó và đưa chuột đến "open part" sau đó "save as" vào cùng thư mục mà bạn để các chi tiết còn lại. Sẽ không xảy ra trường hợp kia nữa.
Vậy là mỗi lần mình lấy lại Bulong hay đai ôc đó lại phải click insert component lại? Em lôi trong thư viên ra nó báo lỗi. Tức là không thay đổi được chiều dài của bu lông hay chiều cao của đai ốc? (trong cùng một bản lắp ghép) Insert thì Ok, giờ em muốn cùng M6 nhưng length lại khác nhau, Em làm thế nó báo lỗi. Mong anh chỉ giúp

3

3t_pu

Tình hình là Mình cài lại cái phần mền SolidWorks, sau đó mở file lên chẳng hiểu sao? Mọi chuyện lại thế này

Tự nhiên báo thư viện không thể tiêu chuẩn hóa được mấy con đai ốc và bulong. ( Cái này trước khi cài lại là em lấy trong thư viện để lắp ráp)
hình đây (?)

[LEFT]
Tiếp tiếp sau đó là những lỗi về Mate

[LEFT]Và tiếp theo sau đó là một sản phẩm nhìn "Phát khiếp" thế này đây ak?

[LEFT]Anh nào biết cách khắc phục chỉ em với.

Em đang cần gấp bản vẽ này để mai đưa lên trường. Gấp gấp... Ai biết giúp em nhé, Tks đang chờ tin mọi người.[/LEFT]
[/LEFT]
[/LEFT]
Lỗi này cũng thường xảy ra khi bạn save không hợp lý, như trường hợp của bạn - bạn sử dụng các chi tiết tiêu chuẩn trong thư viện có sẵn --> vậy mổi lần save bạn nên chọn chức năng "Pack and go"
File/ pack and go/ thiết lập vị trí lưu/ ok
Với chức năng này bạn có thể đóng gói file lắp của bạn thành 1 kiện hàng với đầy đủ các chi tiết từ các nguồn khác nhau vào trong 1 folder. Sau này khi mở file lắp lên sẽ không bị trường hợp mất file.

Thân ái!