Bầu chọn: Theo bạn thì phần mềm CAD nào sau đây render đẹp và thật nhất

Theo bạn, phần mềm CAD nào sau đây render đẹp và thật nhất?

• Total voters
    43

Nova

MES LAB Founder
Author
Theo bạn thì phần mềm CAD nào sau đây render đẹp và thật nhất

(Xin chọn MỘT trong số các phần mềm sau)

Xin bầu chọn bằng cách TICK vào 1 phần mềm và BẤM vào nút bầu chọn (Ở PHÍA TRÊN)

Bạn cũng có thể comment, nếu muốn

Unigraphic NX
Dassault Catia
Solidworks
Pro/Engineer
Autodesk Inventor
Top Solid
Solid Edge
Power Shape

Last edited by a moderator:
Ðề: Bầu chọn: Theo bạn thì phần mềm CAD nào sau đây render đẹp và thật nhất

Em thấy render của solidworks quá đỉnh , người thiết kế tạo sản phẩm như thật chỉ mất thời gian ngắn

nói chung solidworks vô địch render

1. Solidworks và Inventor thì phần mềm nào mạnh hơn?

2. Trong số "Tam đại Cad Cam" đương thời gồm :

- Unigraphic NX đã mua đứt và kết hợp với IDEAS , cộng với việc tích hợp nhiều công nghệ phân tích mạnh mẻ vào module NX Nastran và phát triển thêm bộ công cụ Synchronous modeling thì từ Version 6.0 trở đi NX đã có một bộ mặt mới hoàn toàn

-Catia cũng đã chuyển mình và thay đổi một khuôn mặt mới với phiên bản đình đám V6 đem đến nhiều tính năng rất hấp dẫn gây rất nhiều sự ngỡ ngàng và thích thú từ giới Cad/Cam

-Đại gia Pro/E cũng tỏ ra không thua kém các đối thủ nên cũng đã hóa thân thành Creo hứa hẹn mang đến nhiều tính năng thú vị cho người hâm mộ

Vậy giữa ba phần mềm này thì phần mềm nào mạnh nhất?

Vâng. Đó chính là 2 câu hỏi trong số rất nhiều câu hỏi gây khá nhiều boăn khoăn và trăn trở cho giới Cad/Cam cũng như người hâm mộ - quan tâm đến Cad/Cam. Nhưng mỗi phần mềm đều có thế mạnh - điểm mạnh riêng nên để so sánh phần mềm này với phần mềm kia thì phần mềm nào mạnh hơn => câu trả lời chưa mang tính chính xác (nếu có) . Nhưng nếu chia chúng ra thành từng Module để so sánh với nhau thì với câu trả lời : " Oh , Module Surface của Solidworks mạnh hơn Inventor rất nhiều" là một câu trả lời hoàn toàn có thể chấp nhận được . Và nó ít nhiều cũng giúp chúng ta phần nào nhìn thấy được các thế mạnh của phần mềm mình đang sử dụng.

Thật sự thì mình rất quan tâm , thích thú và tò mò với câu trả lời của các câu hỏi trên . Và mình nghĩ có rất nhiều anh chị em cũng rất muốn biết các câu trả lời này :) . Và để mở đầu cho "cuộc cách mạng" này thì Module Render của các phần mềm CAD (chỉ là dạng Module phối cảnh , chưa mang đậm tính chất của phần mềm cho lắm) là Module đầu tiên mình chọn để các chúng ta có thể chung tay cùng nhau đi tìm câu trả lời cho những câu hỏi phía trên , vậy ủng hộ bằng cách nào . Hehe , đơn giản là chỉ việc bấm Tick vào MỘT trong số các phần mềm phía trên cùng để Vote cho phần mềm mình cho là có khả năng Render tốt nhất .

Và vì module này không mang đậm tính chất kỹ thuật nên có lẽ nhiều bạn vẫn chưa quan tâm và dùng đến nó . Nhưng đó hoàn toàn không phải là vấn đề . Vì các bạn có thể tham khảo các hình ảnh Render từ các phần mềm trên tại Topic này để đi đến một quyết định chính xác hơn :)

http://www.meslab.org/mes/threads/2...DIA]/url] Xin cảm ơn:) Nguyenthanh,

@KAKALOT : Solidworks thì có tích hợp Photoview 360 , còn SpaceClaim thì tích hợp Keyshot và vẫn Render được đấy chứ . Xem thử vài hình ảnh Keyshot của SpaceClaim đây nhé :)

Và các Video thực hiện ở đây :

http://1m1f.com/video/RLG4xVIy_HY/Keyshot-Realtime.html

Bạn nào xem còn thiếu phần mềm nào thì góp ý bổ sung thêm vào danh sách phía trên nhé .

Rgs.

Nguyenthanh,