cách khắc phục lỗi khi cài solidworks

• Thread starter quyenpro
  • Ngày mở chủ đề
Q

quyenpro

Author
mình kích đúp vào setup thì nó báo thế này"unable to run solidworks Installation Manager:F:\\sldIM\sldIM.exe
verify that you have access to the diectory and permission to run this application".có ai biết cách khắc phục này không?giúp mình với!không biết có bị lỗi file không vì mình tải tài liệu trên mạng về!F\\....(Ở trên)là mình cài đĩa ảo

Ðề: cách khắc phục lỗi khi cài solidworks

Bạn đang cài Version mấy nhỉ:1:?

Solidworks Installation Manager là trình quản lý đặt và update các ứng dụng của Solidworks như tự động Updates , thông tin mạng khách hàng , hổ trợ cài đặt Solidworks cùng lúc trên nhiều máy.v.v... thường thì cái này chỉ có tác dụng với những người mua phần mềm bản quyền , ngược lại thì khi sử dụng sẽ bị check và xảy ra nhiều vấn đề giống như Genuine của Windows vậy đó.

Trước giờ mình setup Solidworks thì chỉ thấy xuất hiện 2 loại Source cài , một là yêu cầu setup Solidworks Installation Manager + các chương trình ứng dụng thì mới chạy setup Solidworks , hai là không cần setup Solidworks Installation Manager mà chỉ cần setup các chương trình hỗ trợ là đã có thể setup Solidworks được rồi:1:

Loai một thì mình đã gặp qua vài lần nhưng rất hiếm , chỉ khi nào trong file Install đề nghị cài cái này thì mới cài , còn nếu không thì không cần cài làm gì.
Bạn thử lướt qua bước này và tiếp tục cài các ứng dụng hổ trợ Solidworks rồi chạy setup Solidworks thử xem. Nếu khi setup Solidworks báo lổi tức là Source của bạn cần thiết phải cài Solidworks Installation Manager mới Setup được , bạn có thể search và download Solidworks Installation Manager cho Version của bạn trên mạng , vì nó không ảnh hưởng gì đến bản quyền người cài mà chỉ giúp cho hãng có thể phát hiện được những phần mềm bất hợp pháp thôi nên được share miễn phí trên mạng.

Bạn check thử nhé:1:

Chúc bạn thành công.

Nguyenthanh.

V

vanduyspkt

Author

Mình đã cài được solidworks nhưng xảy ra lỗi, mong bạn nguyenthanh2309 giúp mình. mình đã tìm hiểu nhưng không biết cách sửa lỗi.
Hiện tại máy mình cài solidworks 2011x64 edition SP0. Mình cài xong và đã dùng thuốc như hướng dẫn và chạy được vài ngày thì bây giờ mở lên nó hiện lên thông báo "thanks you for using ...... release!" xong mình nhấp vào OK thì vào màn hình solidworks nó lại hiện ra thông báo lỗi như hình. Mình nhấp vào OK thì nó out luôn khỏi solidworks. Mong bạn giúp mình. Thanks bạn rất nhiều. À, mình không biết cách up hình lên nên ghi lại dòng thông báo "Environment variable 'temp' must be set to a temp directory"

Theo mình bạn nên cài thành ổ ảo để cài:
Cần: phần mềm solid work, phần mềm tạo ổ ảo: PowerIso chẳng hạn.
Bạn mout thành file iso
sau đó tạo một ở đĩa ảo ở phần mềm PowerIso mout vào nó chẳng khác nào mình cho đĩa vào đâu mà.
Việc cài trên đĩa thường không gây lỗi, và nó cài tự động cho mình nhớ cho chạy file autorun khi cái luôn nhé.

V

vanduyspkt

Author

Cám ơn bạn cuong_cdt1 đã chỉ nhưng lỗi này là lỗi phát sinh sau khi cài hoàn tất bạn ạ. Mình cài đĩa ảo UltraIso và cài được solidworks rồi, xài được rồi nhưng xài được vài bữa thì giờ tự dưng nó báo lỗi.

Bạn thử làm như sau xem có được không nhé
Gọi lện Run: Cửa sổ + R
bạn gõ "msconfig" vào mục start up xem có chương trình nào có chữ solid work thì bỏ chọn nó đi.
Có thể phần mềm của bạn để ở chế độ update nên sau một thời gian nó lại báo lỗi vì nó cập nhật, việc mình cần làm là tắt nó đi, thử xem nhé
Hoặc xóa cách này xem sao Cửa sổ + Program + startup (xóa file trong mục start up đi).
Thử xem thế nào nhé :)

V

vanduyspkt

Author

Sau khi cài xong solidworks thì mình đã bỏ chọn solidworks rồi bạn ạ. vì lúc cài xong nếu để phần tự update thì phiền phức nên mình đã bỏ chọn từ lúc mới cài xong rồi. Lúc trước mình có xài solidworks cũng phiên bản 2011 này và xài 1 thời gian thì không bị giống như vầy. Nhưng hôm nay cần xài lại thì mình cài lại nhưng không hiểu sao lại xảy ra lỗi như vầy. Mong được mọi người giúp đỡ .

Mình đang dùng SLW 2007 cài thì xong rồi thìbị lỗi vùng đồ họa.
Nó cứ xuất hiện 1 ô có nền nguyên bản trong cái vùng đồ họa.
Ai biết cách sửa lỗi chỉ hộ mình với.

Last edited:
T

th011196

Author

Mình cũng gặp phải lỗi này khi cài SW 2016, và sau khi cài lại Ultra Iso thì ko bị lỗi nữa.
Chúc may mắn!