đây là những lò xử lý nhiệt chân không với chân không thấm carbon hàng đầu thế giới

Author
vì ae k rành nhiều lò chân không các hảng nổi tiêng thế giới mình chia sẻ ae xem qua nha vì cty mình đang sử dụng lò vancuum của hảng ipsen vs eva hiện tai đổi tên thành cty sorlex của mỹ,còn tập đoàn ipsen là của đức đã mua nhà máy eva của mỹ.cái đó là do kinh nghiệm của cty mình thu thập lại và đang sài nhungwc lò chân không này, mình chia sẻ cho ae tìm hiểu sâu vào lò chân không và lò thấm carbon nito chân không.

http://www.ipsenusa.com/products/v[... chỉ,chia sẻ kinh nghiệm với ae trong meslab.

D

dhnguyen

Ðề: đây là những lò xử lý nhiệt chân không với chân không thấm carbon hàng đầu thế giới

e chào a, cũng lâu quá rồi k biết a có thêm thông tin j nữa k ạ?
Hiện e đang thực tập vs đề tài là Nghiên cứu phương pháp hóa cứng bề mặt (e hc tiếng French là durcissement) vòng bi trong van trích dẫn khí của đông cơ máy bay. E cũng tìm thấy phương pháp thấm carbon (diffusion du Carbone dans le Nickel) và dúng nghiệm của định luật Fick II để lên kế hoạch tối ưu hóa nồng độ thấm, thời gian thấm, nhệt độ thấm, chiiều sâu thấm...
Vấn đề là nó có khá nhiều thông số điều chỉnh để được kết quả tối ưu tiết kiêm thời gian cũng như đạt được độ cưng mong đợi.
Rất mong đc a góp ý và chia sẻ kinh nghiệm giúp e.
Cảm ơn a nhiều!