[DelCAM] Nơi upload những tác phẩm 3D ==> mong mọi người ủng hộ

• Thread starter Delcam_master
  • Ngày mở chủ đề
D

Delcam_master

Author
Đây là mẫu DTDD Nokia7500 (design lại nhái theo Nokia). Mẫu được thiết kế trên phần mềm PowerShape của DELCAM

Mong mọi người post thêm những tác phẩm của mình chia sẻ cho anh em học hỏi...
Thanks!

D

Delcam_master

Author
Re: Nơi upload những tác phẩm 3D ==> mong mọi người ủng hộ

Sorry, vì khi dựng phải qua nhiều thao tác, nên mình không thể hướng dẫn hết được. Bạn có thể down file về tìm hiểu thêm (open file by PowerShape )
Link: http://www.megaupload.com/vn/?d=SQH1DQ46

QuyenQCM

Active Member

cho mình góp vốn với:

QuyenQCM

Active Member

còn đây là mũ bảo hiểm mình vừa thiết kế xong hiện đang làm khuôn.

By quyenqcm

QuyenQCM

Active Member

còn đây là kính

QuyenQCM

Active Member

Mong mọi người ủng hộ
tiếp theo là bộ sen tắm của sanfi (COMA) mình thiết kế và đã có mặt trên thị trường 2 năm nay rồi(sản phẩm bán rất chạy)

By quyenqcm

D

Delcam_master

Author

Tiếp theo là Cofe_pot (by DELCAM)

*Note: Phim hướng dẫn dựng 3D & bài tập mẫu kèm theo
Link: http://www.megaupload.com/?d=3N17V4NZ
*Note: Phim hướng dẫn dựng 3D & bài tập mẫu kèm theo

QuyenQCM

Active Member

ồ ấm pha trà (cafe) đẹp quá....
em nhìn mới thấy mình phải cố gắng hơn nữa.
nhân dịp quốc khánh tặng các mem 1 chú lợn đất, chúc mọi người sung túc:

By quyenqcm

QuyenQCM

Active Member

lc3b3r9 viết:
Cho em hỏi hai bác học ngành nào vậy em muốn khi ra trường sẽ làm được như vây
Mình bên chế tạo máy...duyên số nên mới bước vào nghề khuôn mẫu.

QuyenQCM

Active Member

sao chẳng thấy ai post bài ngoài mình và
nhỉ. mọi người giấu nghề quá...
đây là 1 kiểu mũ bảo hiểm khác mà Piaggio đặt hàng của bọn mình

M

M.toan

Author

anh Quyen oi, Cho em hỏi một chút, anh có thể bật mĩ đôi chút về phần mềm mà anh đã dùng, để thực hiện những sản phẩm của anh ?
em cám ơn.

QuyenQCM

Active Member

Delcam — Cung cấp các giải pháp tự động hóa CADCAM hoàn chỉnh, tạo ra các mẫu phức tạp từ những ý tưởng ban đầu

Delcam plc là nhà cung cấp và phát triển những giải pháp CADCAM hàng đầu thế giới cho ngành thiết kế, chế tạo, kiểm tra và thiết kế ngược các sản phẩm hình dáng phức tạp và khuôn mẫu.

Theo báo cáo gần đây nhất, các nhà phân tích công nghiệp hàng đầu của Mỹ đã bầu chọn Delcam đứng đầu trong các nhà cung cấp CADCAM trong khu vực Bắc Mỹ, Châu Âu và đứng thứ 3 ở Đông Nam Á. Delcam có hơn 125 văn phòng hỗ trợ ở hơn 80 quốc gia trên thế giới.

Delcam là một trong những nhà cung cấp hàng đầu thế giới về giải pháp phát triển sản phẩm tiên tiến cho ngành công nghiệp sản xuất. Công ty phát triển rất vững vàng kể từ khi được thành lập năm 1977, sau những dự án ban đầu tại trường Đại học Cambridge. Hiện tại Delcam là nhà phát triển rộng nhất về phần mềm thiết kế và chế tạo tại Anh quốc với những công ty con ở Bắc Mỹ, Châu Âu và Đông Nam Á.

Phần mềm của Delcam được sử dụng bởi hơn 9.000 tổ chức trên 80 quốc gia, bao gồm các hiệp hội, tổ chức đa quốc gia tới các nhà thiết kế, chế tạo khuôn độc lập và đến từ nhiều ngành công nghiệp khác nhau như : Không gian, động cơ, thiết bị điện, giày dép, đồ gốm, bao bì, đồ chơi, dụng cụ thể thao, đồ trang sức và biển quảng cáo. Delcam đã sớm được công nhận như chuyên gia cung cấp các giải pháp thiết kế cho những công ty sử dụng các mẫu có tính thẩm mỹ phức tạp, như là nhà cung cấp hàng đầu thế giới với hệ thống CADCAM cho nền công nghiệp chế tạo khuôn và phần mềm gia công tiên tiến.

Chìa khóa cho sự thành công của Delcam là luôn luôn sẵn sàng đáp ứng và thỏa mãn các nhu cầu của khách hàng. Các hệ thống hỗ trợ và đào tạo đạt trình độ cao qua 125 văn phòng đại diện trên toàn thế giới, Delcam giành hơn 50% lợi nhuận để đầu tư phát triển và với sự đầu tư này Delcam sẽ tiếp tục đứng ở vị trí dẫn đầu.

Tất cả các nhân viên của Delcam luôn làm việc thân thiện, gần gũi với khách hàng để hiểu chính xác hơn nhu cầu của khách hàng và đáp ứng nhanh hơn, hiệu quả hơn trong việc thay đổi thiết kế và dụng cụ chế tạo. Hơn nữa Delcam là công ty CADCAM quốc tế duy nhất có phân xưởng riêng. Phân xưởng riêng này của Delcam cho phép kiểm tra các phần mềm trước khi phát hành. Những thuận lợi này cộng với mối quan hệ gần gũi với các nhà cung cấp máy công cụ và các thiết bị khác, giúp cho các nhân viên của Delcam hiểu được các vấn đề mà các khách hàng gặp phải để có những giải pháp thiết thức giúp cả 2 bên cùng phát triển.

Bản DỊCH của Công ty TNHH Phong Nam

D

Delcam_master

Author

Lâu rùi mới post lại

D

Delcam_master

Author

Tặng các bạn nữ trên forum :D

D

Delcam_master

Author

Tiếp theo là Spider

Phải nói là trình độ vẽ của 2 anh em Delcam_master và QuyenQCM thuộc dạng cao thủ. Mình thì không biết bao giờ đạt như thế nầy đây :-[. Thấy cái topic nầy 2 anh em đơn độc quá. Đa số chỉ biết vào thưởng lãm mà thôi, chả biết làm gì hơn. Đành ủng hộ tinh thần vậy ! ;D
Mong anh em phát huy nhiều hơn nữa, nâng cao tay nghề siêu hơn để anhem trong nhà MES có cái thưởng lãm. ::)
Xin cám ơn những gì mà anh em đã vẽ và post lên ! :-*

Delcam_master viết:
cho em hỏi con nhện anh vẽ kiểu gì vậy vì nó có rất nhiều đường phức tạp trước khi vẽ anh có phải vẽ phác ra không

D

Delcam_master

Author

Trông vậy nhưng thật ra không có gì phức tạp đâu... Phần chân & râu thì dùng
- phần khớp thì offset vào... Phần bụng & đầu thì hơi phức tạp hơn 1 chút.
Nếu có hứng thú thì mình upload Model lên luôn cho dễ tham khảo. (Model này dựng bằng DELCAM PowerShape)

QuyenQCM

Active Member

Delcam master vẽ đẹp quá... con nhện giống y đúc biểu tượng của Delcam

QuyenQCM

Active Member

Đây là 1 cái ly khá đẹp trong phần ví dụ của PowerShape6.0