Hệ thống cấp phôi tự động

T

tuan_zero

Ðề: Hệ thống cấp phôi tự động

Chào bạn. Hiện mình cũng đang làm đồ án tốt nghiệp đề tài cấp phôi tự đồng bằng hệ thống điện - khí nén. Mình cũng chưa có hướng giải quyết như thế nào cả. bạn có thể cho mình xin ít tài liệu tham khảo được không. cảm ơn nhiều hix

hiện tại giờ mình đang muốn làm hệ thống sắp xếp tấm thép với kích thước 1300x1000x0.5 (mm) sau khi được cắt từ cuộn thép ra từ máy xả cắt tôn cuộn tự động, nhưng ý tưởng của mình mới được 2 kiểu mong mọi người đóng góp thêm

post 2 kiểu lên đi em

đây là sau khi cắt thì dùng băng tải dẫn rồi xếp lại
còn đây là phương án 2:

là em dùng hai thanh có gắn thêm con lăn sau khi đến cuối hành trình thì 2 trục đỡ đó sẽ xoay 90 độ để tấm thép rơi xuống đúng vị trí

đây là sau khi cắt thì dùng băng tải dẫn rồi xếp lại
í
Theo phương án này, nếu bạn làm phần giá đỡ nghiêng đi một góc( ví dụ 15 độ, theo hình) thì các tấm tôn sẽ được tự sắp luôn.

cái để nghiêng 15 độ thì cũng ok, nhưng ý mình là có thêm cách nào khác để sau khi cắt có thể xếp được những tấm tôn lại không

Ối, có thiếu gì cách, cách để nghiêng là là lợi dụng trọng lực để xếp luôn, còn nếu không thì học bộ vỗ xếp của máy đếm tiền ấy, tự khắc nó sẽ xếp đẹp luôn ấy mà.

Hùng à , anh thấy cách của anh Nam là rất hay đó , ban đầu anh cũng định gợi ý làm hệ thống kiểu máy đếm tiền , nhưng vậy thi chi phí sẽ cao , không hợp lí lắm.
[MENTION=6830]namnp2007[/MENTION] : góc 15 độ là tốt nhất chưa anh? đây là góc anh đã qua thực nghiệm hay gợi ý thôi vậy anh?

[MENTION=12225]CEO newbie[/MENTION]: Không, góc đó chỉ là gợi ý của anh thôi, thực ra anh nghĩ nó cần nhiều hơn nữa kìa.
[MENTION=29043]bahung_tkm[/MENTION]: Thực ra dùng góc nghiêng là lợi dụng trọng lực sắp xếp giùm mình thôi, chứ không thì ta có thêm rất nhiều cơ cấu khác có thể áp dụng vào đây, tùy thuộc vào ngẫu hứng của người thiết kế thôi. Hơn nữa ý kiến của mình cũng chỉ là một gợi ý, còn quyền quyết định vẫn là bahung_tkm mà. Đúng ra Hùng nên đưa ra thật nhiều phương án, anh em cùng xúm vào mổ xẻ thì hay hơn.

các ý tưởng đó thì em thấy cũng hay nhưng mà mỗi tội cắt các tấm thép ra rồi còn vỗ cho nó ngay rồi xếp lại em sợ quá trình đó gây ra tiếng ồn a ơi

A

acmapy2000

nguyên lí nó là một phễu được gắn với 3-4 lo xo lá được gắn vào đế. quá trình rung được truyền vào phễu từ một nam châm điện được đặt trên đế. còn các phép tính toán để tính các thông số kia thì bạn đọc trong sách "tự động hóa sản xuất" của trần văn dịch chương "cơ cấu cấp phôi rung động" sẽ có phần tính toán cho bạn...!!! :36:

K

kiepmigoi

Hệ thống cấp phôi tự động tốt nhất là hệ thống tận dụng được hết các tính năng tự lựa của sản phẩm+ thời gian cấp phôi đảm bảo.

C

ckm.spkt

ai cho mình hỏi:hệ thống cấp phôi tự động là gì?thế nào là cấp phôi cuộn,cấp phôi thanh,cấp phôi rời?thaks.

T

tuananhspk0

Chào mọi người
Em thấy thiệt bị rung cấp phôi tự động có rất nhiều công ty nước ngoài chế tạo. Ỏ Việt Nam không biết có công ty nào làm loại sản phẩm này ko.? mọi người giới thiệu giúp.
Thanks

QuyenQCM

Active Member

Công ty mình chuyên chế tạo và thiết kế bộ này bạn nhé.

H

Hoàng Đình Trung

Chào anh/chị,
Thầy em giao cho em nhiệm vụ cấp phôi tự động cho máy đột, gia công chi tiết sau, upload_2018-12-16_9-11-41.png

Anh chị có ý tưởng gì cho em xin được không ạ.
Ban đầu em định đột hai lỗ một lần nhưng khả năng máy không làm được.