kết nối Computer với CNC

• Thread starter mevn
  • Ngày mở chủ đề
M

mevn

Author
Chào các cao thủ Mes:
Em la lính mới vào nghề, vừa mới đi làm được mấy tháng thôi à. Hôm nay tự nhiên cái máy tính kết nối với máy CNC nó không lên được. Em đã cài Cimco v5 vào máy mình đang sử dụng, nhưng khổ nổi là em không biết làm thế nào để kết nối được với máy CNC, và làm thế nào để có được cái Folder PUBLIC để truyền dữ liệu qua máy CNC. Do em tự mày mò học nên mấy cái vấn đề này em chưa gặp bao giờ mà khổ nổi chổ em làm lại không có ai biết về CNC cả nên chẳng biết hỏi ai cả. Em nghỉ đây là chuyện nhỏ đối với các cao thủ Mes. Mong các cao thủ chỉ giáo.
Cảm ơn nhiều!

Ðề: kết nối Computer với CNC

Mình không dùng Cimco nhưng mình dùng phần mềm này, NCTRACE hoàn toàn miễn phí, đưa ra đây để bạn tham khảo. Phần mềm này chỉ để mô phỏng đường chuyển dao, đổ chương trình vào máy hoặc nhận chương trình từ máy. Để đổ vào máy bạn chọn RS23C communication trong menu Tool(T) và chọn Sending data có 2 lựa chọn: DNC và Memory.
Chú ý file NC đổ vào máy phải được chuyển thành đuôi .dat
Hi vọng phần mềm này sẽ giúp ích cho bạn

http://www.mediafire.com/download.php?yhfpiy4amqn4zr8

M

mevn

Author

Cảm ơn bạn nhiều nhé.

cháo bạn nhé, muốn kết nối máy cnc với máy tính trên cimco v5 trước hết bạn fải cái đặt cổng ra cho máy tính và trên fần mềm cimco đã rồi mới chọn máy cnc tương ứng cho máy tính

cũng fải xem bạn đang lặp trình cho máy nào nữa

Chào các cao thủ Mes:
Em la lính mới vào nghề, vừa mới đi làm được mấy tháng thôi à. Hôm nay tự nhiên cái máy tính kết nối với máy CNC nó không lên được. Em đã cài Cimco v5 vào máy mình đang sử dụng, nhưng khổ nổi là em không biết làm thế nào để kết nối được với máy CNC, và làm thế nào để có được cái Folder PUBLIC để truyền dữ liệu qua máy CNC. Do em tự mày mò học nên mấy cái vấn đề này em chưa gặp bao giờ mà khổ nổi chổ em làm lại không có ai biết về CNC cả nên chẳng biết hỏi ai cả. Em nghỉ đây là chuyện nhỏ đối với các cao thủ Mes. Mong các cao thủ chỉ giáo.
Cảm ơn nhiều!
khi bạn cài lại cimco ban phai setup lai ti so truyen trong cimco phù hợp với máy thường bạn sửa lại 9600 thành4800

H

huynhchanh

Author

bạn phải nói rõ là máy hiệu gì đời nào mình chỉ cho cách cài cimco edit.

Rất đơn giản bạn mua dây S 232 ngoài chợ trời vô đối 25 ngàn 1 cái , và dùng NCtrace ,chắc bạn không thể down free được

nếu cần khoảng tối mình gửi cho , cài và truyền , cái này không có gì khó khăn cả . Với cái này bạn không phải cài đặt
và krack , cái này mua mày Hitachi được mấy ông tây chỉ cho , nhanh và thấy mình khôn hơn ngày xưa.

N

NGOCCHINH37

Author

mọi người cho hỏi máy CNC 11M có sử dụng được cimcoedit không nhỉ,hay là mình thiết lập thông số sai hay sao mà không gửi Chương Trình vào máy cnc được
thanks