Khuôn mẫu

Author
[/URL][/IMG]
Các bạn cho mình hỏi, cách tính "d" trong dấu tròn như thế nào, xin giúp đỡ. Thanks all

Ðề: Khuôn mẫu

Chọn theo kinh nghiệm là chính. Dựa theo bề mặt tạo hình, bề mặt ma sát, kích thước slider.

H

httabk

d dựa vào kinh nghiệm làm sao nó đủ độ cứng vững khi hoạt động
c=d+1

V

vung.candy

Phi đó mình làm thường dựa trên kinh nghiệm,nhìn hợp lí là được.Còn góc nghiêng với độ dài thì mới tính theo công thức

Trên thực tê trục ban muốn hỏi: yêu cầu độ trính xác không cao, thường lắp có độ lắp lỏng với nửa khuôn trên, chi tiết này là chi tiết tiêu chuẩn, và đường kính các khuôn gần như băng nhau.
công dụng của nó chỉ là dẫn hướng Slide trượt ra trượt vào(độ an toàn để đảm bảo slide ra 100%) chứ không quyết định đến độ Step hay Burr của sample
thê nên chi tiết này bạn nên lấy theo tiêu chuẩn,
Khi thiết kế bạn chi phải tính kích thước UC; LC, Slide, anguler pin, Ejector pin thôi, các các chi tiêt khác nó sẽ phụ thuộc vào kích tthuowcs UC và LC của bạn

P

phuc_le

cái này bọn mình TK cho bên Nhật cũng chỉ theo kinh nghiệm thôi. SKD61 nhiệt luyện rồi ko lo gãy đâu.chọn đừng bé quá là đc

cái này bọn mình TK cho bên Nhật cũng chỉ theo kinh nghiệm thôi. SKD61 nhiệt luyện rồi ko lo gãy đâu.chọn đừng bé quá là đc
Chốt này nếu nhỏ (nhỏ hơn or bằng phi 12) thì lấy ty lói làm, còn hớn hơn 12mm thì thường làm cùng vật liệu với thép làm chốt dẫn hướng, thông thường là 2510. Còn các khuôn nước ngoài thì mua theo tiêu chuẩn của khách hàng yêu cầu.