mấy huynh ơi giúp đệ với

• Thread starter setemen
  • Ngày mở chủ đề
S

setemen

Author
[DOWN]em là newmem, mới học vẽ, em đang vẽ cái bàn 3 chân thì gặp bế tắt, khi vẽ được 1 cái chân và dùng lệnh circular pattern thì nó ra 2 chân kja màu vàng, nhưng khi nhấn okie thì nó mất ko hiện lên 2 cái chân kja, mà vẫn chỉ có 1 cái chân bàn mình vẽ thôi, em tính xoay 3 chân quanh cái trụ bàn phi 100, 360 độ, huynh nào biết cách khắc phục giúp em với, em vô cùng cảm ơn ạ

T

ths93

Author
Ðề: mấy huynh ơi giúp đệ với

không báo lỗi hay gì hả bạn, màu vàng chắc là preview của pattern, có thể đưa hình ảnh lên để mình xem thử không.

S

setemen

Author

ko báo lỗi anh ơi, nó vẫn cho nhấp okie, nhung nhap xong thì ko thấy 2 cái chân kja đâu hết, e ko bjk post hình, mong anh chỉ giúp

Hình như tôi đã gặp trường hợp này. không chỉ Pattern mà Mirro cũng có hiện tượng đó. Bạn không có hình ảnh thì cũng khó. Cài temview đi. mọi người giúp cho

Tôi không chắc cách này có thể giúp bạn không. Nhưng bạn có thể thử như sau:
Cái chân bạn đừng Marge với cái mặt bàn, Khi Circular Pattern thì bạn chọn Bodies to Pattern.
Bạn thử đi. Không được thì cài temview nhé.Tôi hoặc nhờ ai đó cao tay hơn Online xem lỗi cho bạn.

T

ths93

Author

Mình nghĩ chắc không phải liên quan tới vấn đề merge, thường dính tới merge thì hay bị báo lỗi, còn bấm ok đc mà k ra chắc phải xem trực tiếp chứ chưa thấy bao giờ :D

Nói chung ca này khó lắm. Mình mắc lỗi rồi mà không nhớ cách xử lý. Với lại không có 1 tí hình ảnh nào thì cũng khó đoán bệnh lắm