Mô phỏng chuyển động trong Inventor bằng Dinamic Design Motion.

Hiro

PHAN CHÂU TUẤN
Ðề: Mô phỏng chuyển động trong Inventor bằng Dinamic Design Motion.

Chào các bạn minh đang nghien cứu inventer phần mô phỏng động học, bạn nào có thể share cho minh một ít tài liệu về phần này không a
Tài liệu mô phỏng động học trong Inventor từ phần lắp ráp , triển khai chi tiết trong thư viện , phân tích và trình diễn mô phỏng cơ cấu http://www.mediafire.com/?az8de0xnewro8uk

Chúc bạn thành công !

có cái video mô phỏng bằng Dinamic Design Motion anh em xem có được không nhé

Mình cài xong Dynamic designer nhưng mỗi lần mình bật 1file *.aim thì nó hiện 1 thông báo"Automatically add new parts to Grounded or Moving Parts"Mình click yes thì nó báo lỗi "Member not found" liên tục.Còn click No thì không sao.Làm cách nào để tắt thông báo này mỗi khi mở file aim...

Last edited:

Mình cài xong Dynamic designer nhưng mỗi lần mình bật 1file *.aim thì nó hiện 1 thông báo"Automatically add new parts to Grounded or Moving Parts"Mình click yes thì nó báo lỗi "Member not found" liên tục.Còn click No thì không sao.Làm cách nào để tắt thông báo này mỗi khi mở file aim...
theo mình biết thì khi chuyển từ môi truong lắp ghép sang môi trường Dynamic thì nó phần mềm sẻ tự động các nhật những giàng buộc ở môi trường iam vậy để mô phỏng được ở bên Dynamic thì file cần phải có khã năng mô phỏng đuọc ở iam (nghĩa là không thùa củng không thiếu giàng buộc ở đây file của bạn thiếu giàng buộc và phần mềm yêu cầu bạn bổ xung thôi bạn kiểm tra chính xác lại file sẻ ok ngay :)

L

luckymouse

Các bác giúp em vấn đề này với.
E mới nghiên cứu Inventor, em dùng Acelerator để thiết kế nhanh cặp bánh răng.
Sau đó e muốn mô phỏng chuyển động, làm đủ các bước như trong video(e xem trên mạng) nhưng luôn bị gặp lỗi. E mần mấy ngày rồi mà chưa mô phỏng chuyển động được cái nào ngon cả. Mong bác nào giúp em, hướng dẫn cụ thể cho e và những bạn chưa biết, cách thức mô phỏng cặp bánh răng ăn khớp với (ví dụ mô phỏng bánh răng côn). Bắt đầu từ kết quả của cặp bánh răng thiết kế bằng aceleration.
Em xin cảm ơn!

Y

YAN

Tài liệu mô phỏng động học trong Inventor từ phần lắp ráp , triển khai chi tiết trong thư viện , phân tích và trình diễn mô phỏng cơ cấu http://www.mediafire.com/?az8de0xnewro8uk

Chúc bạn thành công !
Link die rồi bạn ơi :( Bạn up lại được không.

L

langtuxanh

em tìm mãi mà không thấy topic nào về mô phỏng trong môi trường Dynamic Simulation, nên em mạo muội viết vào đây để không phải mở topic mơi. hi. vì em cũng hỏi về mô phỏng mà. :D
em đang mô phỏng hoạt động cơ cấu cóc kép, để hoãn chậm chuyển động. Em đã làm theo hướng dẫn nhưng nà cơ cấu không hoạt động gì cả và cũng không báo lỗi. hix. Các anh chị chỉ giúp em với, có video hướng dẫn thì càng tốt ạ, hoặc là có video hay tài liệu hướng dẫn về mô phỏng cơ cấu cóc bất kì cũng được. Cảm ơn các anh chị nhiều. :)
[/URL][/IMG]

D

dinhsoncdt1

anh cho em hỏi hiện em đang dung IVT 2011 em đã cài đặt dc roi lieu có cài cái đó dc không? hướng dẫn cho e được không?
thanks!

T

Tuan_Thuong

Bác có thể gửi cho em file crack.dat của DDM được không ạ?Đây là mail của em : ninhvantuanctm8@gmail.com
Em xin chân thành cảm ơn.

W

wonderboy

theo mình biết thì khi chuyển từ môi truong lắp ghép sang môi trường Dynamic thì nó phần mềm sẻ tự động các nhật những giàng buộc ở môi trường iam vậy để mô phỏng được ở bên Dynamic thì file cần phải có khã năng mô phỏng đuọc ở iam (nghĩa là không thùa củng không thiếu giàng buộc ở đây file của bạn thiếu giàng buộc và phần mềm yêu cầu bạn bổ xung thôi bạn kiểm tra chính xác lại file sẻ ok ngay :)
Mình cũng gặp tình trạng như bạn trên, nhưng mô hình của mình nhiều chi tiết quá, làm sao kiểm tra hết được. Ai sử dụng DDM trên ivn 10 rồi thì giúp mình với.

Mình cũng gặp tình trạng như bạn trên, nhưng mô hình của mình nhiều chi tiết quá, làm sao kiểm tra hết được. Ai sử dụng DDM trên ivn 10 rồi thì giúp mình với.
Nếu bạn muốn mô phỏng tốt nhất thì theo MD bạn nên gom các chi tiết ràng buộc cứng với nhau thành 1 file part khác(Ví dụ như các con ốc, bu lông, vòng đệm sẽ đi chung với part chính). Không nên mang toàn bộ chi tiết sang mô phỏng. Mang hết như thế sẽ sinh ra rất nhiều ràng buộc cần phải hiệu chỉnh.

Chào bạn,
Đức

C

cuong0m

Anh chị nào còn file crack bản 2008 late k cho e xin với e đang cần nó gấp. pvcuonghd@gmail.com