mô phong quá trình dập thủy tĩnh trong Dynaform

• Thread starter sonMTA
  • Ngày mở chủ đề
S

sonMTA

Author
em đang làm đồ án tốt nghiệp với đề tài. Nghiên cứu phương pháp tạo hình chi tiết dạng ống bằng chất lỏng áp suất cao. e có sử dụng phần mềm Dynaform để thực hiện bài toán mô phỏng. nhưng e có 1 khó khăn mong mọi người giải đáp giúp em. E xây dựng mô hình ống trong SolidWork, thực hiên liên kết chày cối, phôi trong môi trường solid, sau đó em lưu sang định dạng stl và import vào môi trường của dynaform thì vẫn giữ được liên kết nhưng lại gặp khó khăn trong việc chia lưới phôi. còn nếu em chuyển sang định dạng IGS thì vào môi trường dynaform các liên kết k giữ đc mặc dù vẫn chia đc lưới bình thường. em mong mọi người tìm hiểu và giải đáp hộ em.

L

levanhuy

Author
Ðề: mô phong quá trình dập thủy tĩnh trong Dynaform

chào bạn. mình đang làm đồ án về công nghệ dập thủy tĩnh. bạn có thể pm cho mình ít tài liệu được ko? có thể gửi qua mail. huylecadd@gmail.com . thanks much

M

minhtanx2

Author

mình cũng đang gặp vấn đề tương tự, nhưng mới chỉ ở giai đoạn học pm, mình cũng lưu ở IGS, nhưng còn khúc mắc 1 số thiết lập trong phần Process nen kết quả sai hết. Bạn hướng dẫn mình phần này đc không?

bạn nên vẽ khuôn trong catia ở dạng khối bình thường, sau đó xuất sang dạng bề mặt nhờ lệnh "extract" và lưu dưới định dạng ".igs" như vậy sẽ không bị lỗi gì cả.

A

alpha4909

Author

chào bạn. mình đang làm đồ án về công nghệ dập thủy tĩnh. bạn có thể pm cho mình ít tài liệu được ko? có thể gửi qua mail. huylecadd@gmail.com . thanks much
em đang làm đồ án tốt nghiệp với đề tài. Nghiên cứu phương pháp tạo hình chi tiết dạng ống bằng chất lỏng áp suất cao. e có sử dụng phần mềm Dynaform để thực hiện bài toán mô phỏng. nhưng e có 1 khó khăn mong mọi người giải đáp giúp em. E xây dựng mô hình ống trong SolidWork, thực hiên liên kết chày cối, phôi trong môi trường solid, sau đó em lưu sang định dạng stl và import vào môi trường của dynaform thì vẫn giữ được liên kết nhưng lại gặp khó khăn trong việc chia lưới phôi. còn nếu em chuyển sang định dạng IGS thì vào môi trường dynaform các liên kết k giữ đc mặc dù vẫn chia đc lưới bình thường. em mong mọi người tìm hiểu và giải đáp hộ em.
Chào bạn, tôi mới tham gia diễn dàn và được biết về công nghệ dập thủy tĩnh. Bạn đang làm đồ án chắc cũng đã tham khảo ́nhiều nguồn tài liệu về phương pháp này. Rất may mắn nếu như được bạn chia sẻ tài liệu về phương pháp này nhé ! địa chỉ mail của mình: alpha4909@gmail.com
Xin chúc sức khỏe và cảm ơn bạn rất nhiều !