Sách ”Thiết kế chế tạo khuôn dập”-Ts. Lê Trung Kiên

Author
Mình đang muốn tìm hiểu đọc quyển sách "Thiết kế chế tạo khuôn dập" của Thầy Lê Trung Kiên. Mình search trên mạng cũng không có bán nên bạn nào có file mền không cho mình xin để tham khảo với ạ. Cám ơn đã quan tâm ạ. Email của mình : tuanbn18893@gmail.com

bonze

Active Member
phần mềm thì có nhiều, mạnh thì cứ NX , Ceo, Catia mà chơi. do khuôn sử dụng nhiều lệnh liên quan đến surface thì 3 phần mềm đó mới mạnh về surface. Còn nếu ko có surface thì phần mềm cấp thấp hơn nào cũng được (Inventor, Solid,...) miễn là bạn hợp với cái nào thì chơi cái đó. Nếu phải mua bản quyền thì mình khuyên bạn nên dùng Inventor vì phí bản quyền rẻ nhất trong các phần mềm tớ kể ở trên.

Author
phần mềm thì có nhiều, mạnh thì cứ NX , Ceo, Catia mà chơi. do khuôn sử dụng nhiều lệnh liên quan đến surface thì 3 phần mềm đó mới mạnh về surface. Còn nếu ko có surface thì phần mềm cấp thấp hơn nào cũng được (Inventor, Solid,...) miễn là bạn hợp với cái nào thì chơi cái đó. Nếu phải mua bản quyền thì mình khuyên bạn nên dùng Inventor vì phí bản quyền rẻ nhất trong các phần mềm tớ kể ở trên.
Mình không hiểu ý bạn lắm. Mình đã từng sử dụng Catia để thiết kế khuôn, hiện tại mình đang dùng CADMEISTER để thiết kế. Mình đang làm trái ngành nên mình muốn bổ sung kiến thức. Mình thấy có sách " Thiết kế chế tạo khuôn dập" của thầy Kiên, mà chưa tìm được nên mình lên đây xin.

bonze

Active Member
Mình không hiểu ý bạn lắm. Mình đã từng sử dụng Catia để thiết kế khuôn, hiện tại mình đang dùng CADMEISTER để thiết kế. Mình đang làm trái ngành nên mình muốn bổ sung kiến thức. Mình thấy có sách " Thiết kế chế tạo khuôn dập" của thầy Kiên, mà chưa tìm được nên mình lên đây xin.
Mình thấy có cuốn này cũng hay và áp dụng vào công việc được luôn:
https://www.vinabook.com/so-tay-thiet-ke-khuon-dap-tam-p17206.html

Hiệu sách kỹ thuật nào cũng có. còn những cuốn tìm trên thị trường ko bán thì bạn có thể vào thư viện quốc gia ở đầu phố Tràng Thi , vào đó chỉ cần mang chứng minh thư, rồi vào tầng 1, tra sách liên quan, rồi mượn họ, sau đó bạn có thể photo cả cuốn sách mang về đọc. ở đó nhiều sách hiếm và quý lắm, kể cả đồ án, luận văn cũng đều có cả.

Bạn có dùng catia cho thiết kế khuôn dập liên hoàn không bạn ? Mình muốn hỏi chút