Về bản vẽ solidworks trong chế tạo máy

Author
Mình có một số thắc mắc mong các bạn giúp đỡ. Nếu như mình dùng solid vẽ một sản phẩm để triển khai chế tạo thì bản vẽ đó cần những điều kiện gì? Và làm thế nào để ghi kích thước trên hình vẽ 3d luôn? cảm ơn các bạn.

Ðề: Về bản vẽ solidworks trong chế tạo máy

Chào bạn,
Nếu làm được như bạn thì người ta đã khai tử bản vẽ 2D từ lâu rồi. Đến thời điểm hiện tại thì bản vẽ 2D vẫn đang là ngôn ngữ để người thiết kế chuyển tải đến người gia công bạn à. Bản vẽ 3D chưa đủ để hiển thị tất cả các thông tin từ kích thước đến yêu cầu kỹ thuật. Mình cũng mong người ta phát kiến ra cái này sớm...
Thân,

Từ phiên bản solidworks 2015 có modul MBD có thể ghi trực tiếp lên model 3D khá đầy đủ còn từ bản 2014 trở về trước thì có modul Dim expert hơi hạn chế về ký hiệu. Để gia công được thì ở xưởng chỉ cần lắp cái màn hình cho người gia công nhìn thôi. không tốn tiền in giấy mà người đọc bản vẽ dễ hiểu nữa.

có thể quay mô hình bất cứ hướng nào để nhìn

Author

Thanks các bạn. Các bạn cho mình hỏi thêm một chút. Trong một bản vẽ lắp, nếu muốn xem chỉ một chi tiết bên trong, tạm thời ẩn các chi tiết khác thì dùng lệnh nào?

H

huydq6

Thanks các bạn. Các bạn cho mình hỏi thêm một chút. Trong một bản vẽ lắp, nếu muốn xem chỉ một chi tiết bên trong, tạm thời ẩn các chi tiết khác thì dùng lệnh nào?
Trong ass, bạn chọn 1 hoặc nhiều chi tiết cần xem, click chuột phải, chọn isolate

I

isobtuan

adasdasdasdasdasdasdasdasdasdasdasdasdasdasdasdasdas

T

Tanaka

<Bổ sung> môi trường Part cũng có thể isolate ()với các body khác nhau.