Xin bảng g code máy đột nisshinbo

• Thread starter amdapega
  • Ngày mở chủ đề
A

amdapega

Author
HIỆN TẠI MÌNH CÓ MÁY ĐỘT NISHINBO MTP 1000 MÌNH XÀI PHẦN MỀM CNCKAD XUẤT LỆNH VÀO BẰNG USB ,GIỜ MUỐN LẬP TRÌNH TAY KHONG CÓ BẢNG MÃ LỆNH .NÊN GIỜ MÌNH BÓ TAY LUÔN, KHONG BIẾT BÁC NÀO CÓ KHÔNG NHỈ CHO MÌNH XIN VỚI .
CẢM ƠN CÁC BÁC TRƯỚC NHA ! (người đau khổ nhất thế gian)

Ðề: Xin bảng g code máy đột nisshinbo

HIỆN TẠI MÌNH CÓ MÁY ĐỘT NISHINBO MTP 1000 MÌNH XÀI PHẦN MỀM CNCKAD XUẤT LỆNH VÀO BẰNG USB ,GIỜ MUỐN LẬP TRÌNH TAY KHONG CÓ BẢNG MÃ LỆNH .NÊN GIỜ MÌNH BÓ TAY LUÔN, KHONG BIẾT BÁC NÀO CÓ KHÔNG NHỈ CHO MÌNH XIN VỚI .
CẢM ƠN CÁC BÁC TRƯỚC NHA ! (người đau khổ nhất thế gian)
Khi bạn đã biết lập trình được bằng phần mềm và đã xuất lệnh qua máy để gia công thực tế rồi thì việc bạn có được bảng mã lệnh cũng sẽ không khó đến mức bó tay đâu bạn à.
Khi bạn lập trình và mang cho đi gia công bạn để ý chút về hình dạng tấm cần gia công và bảng mã lệnh đã lập trình từ phần mềm xem có rút ra được quy luật hay bảng mã lệnh gia công không? và xem với hình dạng chi tiết như thế này thì phần mềm đưa ra lệnh G bao nhiêu để ra công, hình dạng khác thì sẽ là lệnh G nào và những hình mang tính quy luật sao chép thì sẽ là lệnh G nào.Khi đã để ý và biết được những quy luật đặc biệt đó thì mình nghĩ bạn sẽ tìm ra được bảng mã code đó thôi(có khi không hiểu hết được đầy đủ nhưng cũng sẽ là cơ bản) và bạn sẽ hiểu thêm được các mã lệnh khác và ý nghĩa của từng câu lệnh.
Chúc bạn thành công !

D

dothatdie

Author

tui đang dùng MT1250, gõ lệnh bằng tay, khi nào a e giao lưu nhỉ. tui cũng đang muốn biết thêm về con nisshibo này, tìm tài liệu khó thật.

đt 0949020188, từ liêm, hà nội

V

vandangtran

Author

Chào bạn.
Mình muốn lập trình tay cho máy đột, bạn có thể hướng dẫn qua cho mình các bước thao tác trên bảng điều khiển để tạo 1 chương trình mới dc ko.
Thanks...