Xin hỏi mạ kẽm, Niken và mạ crom cứng

Tieubu

Chuyên gia cao cấp
Author
Chào mọi người,

Hiện tại chi tiết mình mạ kẽm được khoảng 3 tuần bắt đầu gỉ. (ảnh bên dưới)

Các bạn biết đơn vị nào mạ chất lượng ở khu vực Hà Nội giới thiệu giúp mình nhé.

Cám ơn nhiều.

podkws

Ðề: Xin hỏi mạ kẽm, Niken và mạ crom cứng

Cái hình ông chụp vậy làm j có lớp xi nào.
Cái này mới chỉ có mài thô thôi anh ạ.

bonze

Active Member

thử hỏi bên Handtool (KCN Quang Minh) xem họ có làm ko nhé.

1

1088

Có 3 loại mạ kẽm mình được biết :
MFZn2-B ( màu Trắng ) phun muối 48 giờ trở lên mới xuất hiện gỉ nhỏ hơn 5% bề mặt sản phẩm.
MFZn2-C ( Màu ngả Vàng ) phun muối 72 giờ trở lên mới xuất hiện gỉ nhỏ hơn 5% bề mặt sản phẩm.
MFZn2-K ( Màu Đen ) phun muối 240 giờ trở lên mới xuất hiện gỉ nhỏ hơn 5% bề mặt sản phẩm.
Phụ tùng xe máy Honda, Yamaha... đều được mạ 1 trong 3 loại trên, để ở điều kiện thông thường rất lâu mới bị gỉ, bạn đang đi xe máy thì có thể kiểm chứng.
Chi tiết của bạn chưa được mạ loại nào trong 3 loại trên.

bonze

Active Member

Bác 1088 chắc tiếp xúc nhiều với sản phẩm mạ nên mới nhìn ra. Em ở phòng thiết kế cũng ít biết về mấy công nghệ mạ, nhiệt luyện ở xưởng. Em nhìn thằng sau khi mài với mạ thấy giống nhau :)

Tieubu

Chuyên gia cao cấp
Author

Cái hình ông chụp vậy làm j có lớp xi nào.
Cái này mới chỉ có mài thô thôi anh ạ.
Mình chưa có cháu nên chưa lên được chức ông, mới được gọi là bác thôi.
Cám ơn bạn đã chỉ bảo, thế chắc mình bị lừa rồi, yêu cầu mạ mà người ta không mạ cho.

Tieubu

Chuyên gia cao cấp
Author

thử hỏi bên Handtool (KCN Quang Minh) xem họ có làm ko nhé.
Có 3 loại mạ kẽm mình được biết :
MFZn2-B ( màu Trắng ) phun muối 48 giờ trở lên mới xuất hiện gỉ nhỏ hơn 5% bề mặt sản phẩm.
MFZn2-C ( Màu ngả Vàng ) phun muối 72 giờ trở lên mới xuất hiện gỉ nhỏ hơn 5% bề mặt sản phẩm.
MFZn2-K ( Màu Đen ) phun muối 240 giờ trở lên mới xuất hiện gỉ nhỏ hơn 5% bề mặt sản phẩm.
Phụ tùng xe máy Honda, Yamaha... đều được mạ 1 trong 3 loại trên, để ở điều kiện thông thường rất lâu mới bị gỉ, bạn đang đi xe máy thì có thể kiểm chứng.
Chi tiết của bạn chưa được mạ loại nào trong 3 loại trên.
Thank các bạn nhé, mình sẽ tìm hiểu bên Handtool xem sao.

Bác 1088 chắc tiếp xúc nhiều với sản phẩm mạ nên mới nhìn ra. Em ở phòng thiết kế cũng ít biết về mấy công nghệ mạ, nhiệt luyện ở xưởng. Em nhìn thằng sau khi mài với mạ thấy giống nhau :)
Chắc bác ý không phải nhìn ảnh đâu mà do thấy nó nhanh gỉ quá nên không thể là một trong 3 loại trên thôi :D