Xin hỏi mọi người cách thay đổi ngôn ngữ máy phay cnc enshu fanuc

• Thread starter Poshman
  • Ngày mở chủ đề
P

Poshman

Author
Gia đình em mới mua 1 chiếc máy phay cnc enshu nhưng lúc mua về thì giao diện bên ngoài cũng như trong màn hình toàn tiếng nhật. Vậy nên e muốn hỏi các bác máy này có chỉnh sang tiếng anh được không ạ? Về lập trình thì e mới học được 1, 2 buổi thôi.

dovanhoc84

Active Member
Moderator
13M j đó e cũng k nhớ lắm. E hỏi bác bán máy thì bác ấy bảo k đổi được vì hàng nội địa nhật. Buồn ghê
Mình k chuyên về máy. có điều ít nhất b cũng phải nói nó thuộc series bao nhiêu. hay đại loại làm thế nào để tìm dc nó trên mạng. ví dụ như Enshu ES450 chẳng hạn thì mọi người mới tìm dc hướng dẫn sử dụng. qua đấy mới phán dc là có đổi dc ngôn ngữ hay k.

chả may gặp đúng đứa nó k biết nhưng nó cứ phán bừa là k đổi được thì sao? (bệnh dấu dốt ý)

Ngoài ra để xem có đổi dc hay k thì có cuốn hướng dẫn sử dụng đi kèm máy. Bọn nhật nó cẩn thận đến mức có nát ra cũng vẫn giữ cuốn hdsd.

P

Poshman

Author
Mình k chuyên về máy. có điều ít nhất b cũng phải nói nó thuộc series bao nhiêu. hay đại loại làm thế nào để tìm dc nó trên mạng. ví dụ như Enshu ES450 chẳng hạn thì mọi người mới tìm dc hướng dẫn sử dụng. qua đấy mới phán dc là có đổi dc ngôn ngữ hay k.

chả may gặp đúng đứa nó k biết nhưng nó cứ phán bừa là k đổi được thì sao? (bệnh dấu dốt ý)

Ngoài ra để xem có đổi dc hay k thì có cuốn hướng dẫn sử dụng đi kèm máy. Bọn nhật nó cẩn thận đến mức có nát ra cũng vẫn giữ cuốn hdsd.
Nó là dòng enshu VMC- 650 bác ạ chắc fanuc 15 j đó. E đã mò trong tủ điện và kiểm tra thì có mấy cuốn sách nhưng k có hướng dẫn sử dụng máy vì cũng có cả tiếng anh. E nghĩ đây là dòng nội địa nhật nên k có tiếng anh.

Attachments