Ai cho em hỏi về cái máy CNC gỗ này

• Thread starter tuyen902001
  • Ngày mở chủ đề
T

tuyen902001

Author
ai biết chỗ bán và giá cả của loại máy này như nào ko.
%20[/IMG]
%20
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]

QuyenQCM

Active Member
Ðề: ai cho e hỏi về cái máy CNC gỗ này

đây là máy khắc gỗ dạng cnc phay CNC mà

T

thegioicnc

Author

Cái này nhiều người làm được mà, đặt hàng làm theo ý mình, chất lượng cũng không thua gì trung quốc.

F

fntung

Author

Cái này nhiều người làm được mà, đặt hàng làm theo ý mình, chất lượng cũng không thua gì trung quốc.
Bác này chém kinh. Đặt hàng thì cũng toàn đồ trung quốc mà bác, về lắp đi lắp lại có khi còn không chạy được.... sao không đặt trung quốc luôn.

ai biết chỗ bán và giá cả của loại máy này như nào ko.
em sửa bài trên không dc, trả lời thêm bác chủ thớt 1 câu.
Máy CNC bác post ảnh, em nhìn thì biết là mua ở Đồng kỵ. Nếu em không nhầm thì giá tầm khoảng 150 tới 200 củ. Giờ lên Đồng kỵ, Phù khê bọn nó có mấy nghìn con máy chạy cả ngày đêm. Máy tàu hết, bọn bán hàng cũng tàu nốt.

Bạn click vào công cụ "Sửa" phía cuối góc phải của mỗi bài viết để sửa bài bạn nhé.
Nguyenthanh.

Last edited by a moderator:
T

tuyen902001

Author
Ðề: Ai cho em hỏi về cái máy CNC gỗ này

em bít là đồng kỵ với phù khê rồi.nhưng giá hơi mắc mà ko có loại nào khác ngoài hàng tàu này hả bác.em đi 10 cửa hàng làm cái này ở đồng kỵ nhưng em thấy nhìu loại nó khác nhau mà ko bít loại nào tốt cả

Chú ý tiếng Việt bạn nhé.
Nguyenthanh.

Last edited by a moderator:
T

thegioicnc

Author

Bác này chém kinh. Đặt hàng thì cũng toàn đồ trung quốc mà bác, về lắp đi lắp lại có khi còn không chạy được.... sao không đặt trung quốc luôn.
Anh em tự chế máy toàn dùng đồ của Nhật Bản, rất ít khi dùng đồ tầu nên chất lượng tuy tự chế nhưng chắc là hơn đứt tầu khựa

QuyenQCM

Active Member

Nếu mua máy thì có vài cách thử sau bạn tham khảo:
Cho máy chạy 1 vòng tròn D200(cắt trên gỗ) rồi lấy thước đo kiểm xem sai số như thế nào.bạn nên chú ý các máy chuyền động bằng thanh răng sẽ không thể chạy được hình đường tròn đâu,nó không thể nội suy chính xác đường tròn được do cơ cấu thanh răng có độ rơ.
muốn biết công suất máy thì cho máy chạy 1 chương trình sao cho lát cắt tối đa cỡ khoảng 30mm xem có trụ nổi không,rồi so sánh các máy với nhau.
kiểm tra xem spinder (động cơ trục chính _cắt) có bị rơ hoặc đảo không bằng cách lắp dao vào loại càng dài càng tốt rồi lấy tay quay động cơ xem nó có đảo không...
Chọn máy có kết cấu dẫn hướng vuông (độ cứng vững cao) vitme bi (chống rơ) chọn loại spinder có thể lắp được dao đường kính càng to càng tốt.thông thường máy chỉ lắp được D6.nếu có gắn thêm nhiều trục thì nên chọn loại mỗi trục Z được điều khiển bằng 1 động cơ riêng như thế khi chạy nhiều sản phẩm đồng thời ta không mất nhiều công settup Z cho từng dao (làm bằng tay rất khổ)
còn về phần điều khiển nên chọn loại có remote điều khiển không cần qua máy tính hoặc kết hợp với máy tính là tốt nhất.máy có tính năng mất điện tự động nhớ gốc chạy và tự động chạy tiếp tục sau khi có điện,thêm được tính năng mô phỏng trước đường chạy dao thì càng tốt.
các sản phẩm mẫu vẽ phải có nhiều và chất lượng cao,phù hợp với công việc của mình,

cuối cùng là khi làm việc với nguoi Tàu thì anh em phải hết sức tỉnh táo nên cài một số điều khoản vào hợp đồng vì chế độ sau bán hàng của bọn này kém lắm,,khổ mấy bác nông dân nhà mình sau khi mua máy trả đủ tiền thì cần cái gì gọi chúng nó thì cứ như là đi đón rước thánh sống...
cũng nên cân nhắc một số nhà cung cấp máy người Việt ta không bàn cãi về chất lượng nhưng người Việt với người Việt dễ dàng hơn nhiều...

Nếu cảm thấy không tự tin thì mình có thể đi chọn máy giúp cho (free 100%) ngoài ra bên mình cũng cung cấp máy theo kiểu tự chế tạo khung sườn,và mua linh kiện về lắp ráp,, đang sản xuất 10 con cũng sắp hoàn thành rồi (phục vụ sản xuất gia đình)

tks

Last edited:

Code:
:D con máy y hệt thế này em đã sửa 1 lần cho một ông anh cung cấp máy dự án rồi. Nói chung, kết cấu máy này em cho là kém, cả con máy em chỉ thích mỗi mấy bộ spindle. Có thể là bác fntung chưa bao giờ được nhìn máy chế của anh em mes nên mới phát biểu liều thế thôi ạ :))