Ai giúp minh lập trinh CNC cho nguyên công này với

Author
minh đang gặp vấn đề này ai giúp mình với
đây là chi tiết của minh

phôi là phôi thanh phi 22
ai lập trình giúp mình nguyên công này với

dao là dao gắn mãnh CBN
cám ơn mọi người
nguyên công này gia công thô hết bề mặt ngoài và cắt đứt

NX

Member
Ðề: {HELP ME} ai giúp minh lập trinh CNC cho nguyên công này với

lập trình tay hay bằng phần mềm?
nếu bằng tay thì hơi lâu đó. mà biết hdk nào để mà lập trình đây :7:
nếu bằng pm thì đơn giản thôi. cái này phải đảo phôi. trong mc nó cũng có 1 cái ví dụ về đảo phôi gia công mặt sau đó. cũng ko phức tạp lắm đâu.
mc thì lâu quá ko dùng nên chịu, quên hết rồi, ko giúp gì được ~.~
sang box mastercam, sẽ có người giúp bạn.

Author

hệ điều khiên Fanuc ! lập trình bằng tay hay bằng máy đều được! bằng tay thì càng tốt anh em giúp mình với dính vào cái này mà không có học Mc nên chịu

Chi tiết này phải đảo ngược lại thì đúng hơn. Thầy đang dạy phần lập trình bằng tay mà, sao cậu không hỏi thầy cho nhanh.

NX

Member

nếu đang là sv thì nên tự làm đi, làm mới hiểu :16:

L

longhocnc

Bạn gá thế đúng rồi. Nhưng bạn phải làm như sau:
1. cho tiện cục phôi đk 22ly dài 82ly, cho nguội khoan ngay tâm và taro ren M8
2. đầu ren M8 bắt ren vào thanh sắt tròn 10ly (15ly) đầu có ren (làm đồ gá phôi)
3. sử đụng mc lập trình tiện bình thường. xuất chương trình ra và bản vẽ ra đưa cho cn gia công.

Author

mấy bạn không hiểu ý mình à! mình chỉ cần lập trình gia công cái nguyên công mình vẻ thôi làm già mà khoan với chả không khoan.đảo phôi với không đảo phôi

Ðề: Ai giúp minh lập trinh CNC cho nguyên công này với

Cái này đơn giản mà bạn , bên mình gia công rất nhiều chi tiết như vầy..

Đầu tiên thì bạn gia công tiện như hình trên bản vẽ của bạn cũng là một cách :

Tiếp theo là làm đồ gá <khuôn đứng>và khoan taro hàng loạt như bản vẽ của bạn, vậy thôi .

Nếu sp không cần độ chính xác ngay vị trí cầu R10, bạn chỉ cần làm một nguyên công thôi

Đây chỉ là ý kiến của mình !

Còn lập trình thì bạn nên tự làm, cái này lập trình bằng tay có thể nói là quá đơn giản,không cần đến các phần mềm hổ trợ.. trừ trường hợp bạn chưa có kiến thức về CNC .
Chúc thành công !Thanks !

L

longhocnc

Bạn hỏi lập trình chi tiết đó? xin hỏi thật bạn có biết lập trình tiện cnc trên mc ko? nếu biết lập trình thì đừng hỏi thế...Còn nếu bạn muốn chương trình tiện cnc chi tiết đó. Trả tiền đi sẽ có khối người lập trình cho bạn (sửa code đúng yêu cầu cho máy chạy, chỉ cần nạp vào máy là gia công)

Last edited by a moderator:

chi tiết này có gì khó đâu bạn, thỉnh thoảng sửa máy mình cũng hay tiện cái này để làm tay quay mà, chắc bạn cũng làn tay quay nhỉ, không biết bạn định lập trình tay hay dùng cam

chi tiết này dễ quá mà, mình cũng thường xuyên làm khi fải sửa chữa máy, đưa lên mc la ok hết

Đúng là nhìn thì thấy dễ , đơn giản nhưng coi chừng làm không được , mà được mà chẳng giống ai đó nha mấy bác !