Anh chị tư vấn giúp em nên học phần mềm nào

• Thread starter nguyenthuhp
  • Ngày mở chủ đề
N

nguyenthuhp

Author
em theo ngành cơ khí chế tạo máy!em đang muốn học thêm một phần mềm nào đó ngoài autocad nhưng em rất phân vân không biết học gì thích hợp!hôm nọ em định đi học catia nhưng em mới là sv năm thứ 2 nên em sợ mình trưa đủ kiến thức tiếp thu nó anh chị à!điều đó có đúng không anh chị em cũng chỉ mới học máy môn cơ sở trưa có gì nhiều thì có học đươc không ạ! em cảm ơn nhiều nhá!

em theo ngành cơ khí chế tạo máy!em đang muốn học thêm một phần mềm nào đó ngoài autocad nhưng em rất phân vân không biết học gì thích hợp!hôm nọ em định đi học catia nhưng em mới là sv năm thứ 2 nên em sợ mình trưa đủ kiến thức tiếp thu nó anh chị à!điều đó có đúng không anh chị em cũng chỉ mới học máy môn cơ sở trưa có gì nhiều thì có học đươc không ạ! em cảm ơn nhiều nhá!
Các phần mềm cho ngành học chế tạo máy rất nhiều, tùy thuộc mục đích học của em ntn để lựa chọn.
Trong trường đại học thường đưa rộng rãi phần mềm INVENTOR cho sinh viên học tập.
Ngoài ra có nhiều phần mềm khác, mỗi phần mềm có 1 điểm mạnh riêng.
Về Catia cũng không dễ sử dụng, không khó như em tưởng đâu. Nếu em thấy thích thì cứ học sử dụng đi.
Và nên sử dụng thành thạo 1 phần mềm.
Phần mềm nào không phải quá quan trọng, điểm quan trọng nhất là lối tư duy người sử dụng là như thế nào.