anh nào biết phần này trong NX thì giúp đỡ em với, có tài liệu thì cho e xin

Ðề: anh nào biết phần này trong NX thì giúp đỡ em với, có tài liệu thì cho e xin

Chú không đọc nx cast bao giờ ah? advanced simulation, chọn nx nastran > themal/flow để phân tích dòng chảy

vantrongck2

Active Member
Author
Ðề: anh nào biết phần này trong NX thì giúp đỡ em với, có tài liệu thì cho e xin

e có cài NX cast nhưng không biết sao em vào mà nó không lên được
lúc vào thì nó như thế này

sau khi e click chọn thư mục Modeling internal flows thì nó hiện như thế này, e đợi mà không thấy lên
máy nhà e có kết nối mạng online

mong nhận được giúp đỡ từ các A

@Vantrongck2: Ngày trước mình cũng bị như bạn. Đơn giản thôi, bạn cài Firefox rồi set mặc định nhé, khi mở Cast hay Documentation đều load bằng FF là ổn. Trong đó nói kỹ về Thermal & Flow lắm đấy. =))

vantrongck2

Active Member
Author

thank anh nhiều!
e đã làm được ***, tài liệu hay và giúp hiều biết nhiều hơn nữa

anh em có thể chỉ cách sử dụng cast 8.5 dk không ak

anh em có thể chỉ cách sử dụng cast 8.5 dk không ak
Bạn phải cài đặt bản Cast 8.5 rồi tìm đến đường dẫn của nó. Cho chương trình đọc bằng firefox hoặc bằng IE. Trong bản NX Cast
có các file hướng dẫn bạn cụ thể chi tiết từ CAD, CAM...