AUTOCAD 2010 - Sự Phát triển hoàn hảo

• Thread starter hoduylinhconan
  • Ngày mở chủ đề
H

hoduylinhconan

Author
Chắc hẳn ai cũng biết phần mềm Autocad của hãng autodesk đi đầu về vẽ 2D. Hiện tại hãng đã đưa ra phiên bản Autocad 2010 để dùng thử. Đây là phiên bản tập hợp khá nhiều không chỉ cơ khí mà còn có kiến trúc, đường ống, điện...

Các bạn down file tại đây và dùng Utorrrent để tải về nhé. (nếu có điều kiện mình sẽ up lên trang mediafire cho các bạn),phiên bản dùng thử 30 ngày, chưa có thuốc. Phiên bản này dùng cho các bạn nghiên cứu và chuyển hẳn sang Autocad 2010 là vừa hihi
http://www.mediafire.com/?mzemyilvqly

Dưới đây là một số hình ảnh giới thiệu về phiên bản Autocad 2010

Khi hoàn thành quá trình cài đặt, khởi động chương trình lên nó sẽ cho bạn lựa chọnh lĩnh vực mà bạn cần như hình dưới

hay bạn có thể thay đổi sau này thông qua Option

Tất cả được thiết kế dưới dạng Ribbon

tuy nhiên khi bạn nào mà tiếp cận cái phần mềm 3D như Solidworks, Catia, ProE,UG...thì các bạn có nghe tới ràng buộc thì vẽ rất nhanh thì với phiên bản này bạn có thể tiếp cận với công cụ này thông qua Parametric Drawing:

và còn nhiều tiện ích khác nữa, bạn có thể vào đây xem
http://www.jtbworld.com/autocad2010.htm#New_and/or_enhanced_functions

Invent 2k10 đọc đựơc file của solid, catia but không cho hai phần mềm này đọc được file của inventor 2K10 củ chuối thật.
Mà Autodesk đã cho ra mắt bộ sản phẩm inventor cam, và inventor moldflow....(thiết kế khuôn)
Hôm trc load bản demo nhưng hỏng mất tiêu chán quá.

build một con CPU thật khủng chạy trc 10 năm và có thể thay thế đựơc phụ kiện , sẽ ngon ngay thôi mà.

H

hvkts_ctm6

Author
hic chạy 2008 đã load mãi mới xong thì cài 2010 thì vẽ sao nỗi thế vẽ tay cho nhanh

T

thanhmes

Author
Mình dùng con laptop 17 triệu, tôc độ khá cao, nhưng cài Cad 2010 thì chạy hơi chậm, mình vẫn sài bản 2004, vừa nhanh, vẽ thông thường mình thấy sử dụng 2004 vẫn OK.

Mình thấy AutoCAD 2008 là good lắm rồi nên chẳng cài thêm cái nào khác nữa.

Thông thường những bản mới AutoDesk sẽ cho mình dùng thử mà, các bạn lên trang chủ của nó coi có thể tải được không, tốc độ tải trên trang chủ của nó nhanh phải biết.

H

hoduylinhconan

Author
Mình thấy AutoCAD 2008 là good lắm rồi nên chẳng cài thêm cái nào khác nữa.

Thông thường những bản mới AutoDesk sẽ cho mình dùng thử mà, các bạn lên trang chủ của nó coi có thể tải được không, tốc độ tải trên trang chủ của nó nhanh phải biết.
Mình đang xài bản R14 và 2002 đây bạn, chứ 2007 trở đi nặng máy mà các tính năng cũng vật thôi à, chẳng qua thì chỉ có thay đổi giao diện một chút thôi chứ không có nhiều tính năng nổi bật lắm, Autocad 2002 đủ để làm mọi chuyện rồi nhưng sau khi mình học các phần mềm 3D, vẽ Sketch thì có các loại ràng buộc làm giảm quá trình vẽ và vẽ một cách tự do hơn nên mình nghĩ bên CAD sao không làm được như vậy và đã ấp ủ từ lâu rồi, phiên bản 2007 ra làm mình thất vọng, nhưng đến 2010 thì đã không còn làm mình thất vọng nữa, mình nghĩ đây chính là cái mốc phát triển cho nền tảng 2D parametric, giảm thời gian vẽ để thời gian đó suy nghĩ ra những ý tưởng hay là tốt nhất hiihii. Nếu bạn nào cần tìm hiểu và nghiên cứu thì liên lạc với minh

Mà các bạn nói sao ấy, Autocad mình xài trên Laptop vẫn OK mà, có chậm gì đâu, lap top mình cũng 20tr chứ mấy.

Đây là link down trực tiếp nè, còn cái link RapidShared của bạn thoixavang thì không xài được đâu vì khi khởi động lên chỉ có active mà thôi chứ không có xài thử 30 ngày và hiện tại trang chủ chỉ có cho download 2009 thôi a.

Link down trực tiếp
http://www.mediafire.com/?sharekey=cdc79be4df24df0c8c9e7c56ba37815f8b0525f9dc872450

lap top mình cũng 20tr chứ mấy.
Bạn có cái laptop "khiêm tốn" quá,

Nghe bạn nói cũng ham thiệt, để rãnh rãnh rồi load về coi thử xem sao. Dạo này mạng củ chuối quá, load trên rapid mà dis giữa chừng là coi như tiêu, hic hic

S

sam

Author
Em nghĩ dùng AutoCad 2004 cho lành ( em thấy nhiều người dùng ) :77:, vẽ 2D chắc thế là đủ ... dùng mấy bản nâng cấp cài ra hơn 3G ... thì máy chạy cũng " nhông xích " ...

Đúng là vẽ trên laptop vẫn tốt, không phải bàn cãi vụ này. Mình vẫn dùng laptop chạy AutoCAD 2009, Inventor 2009 và Catia V6R2009 (chắc đây là những phiên bản cuối cùng mình dùng). Mà dùng laptop để đua với mấy anh khủng long này thấy tội ghê... Tui nói thật, nếu có gf hay vợ chưa chắc tui cưng bằng laptop :D, có thể ăn ngủ đi đứng đều ôm laptop hết...

Nếu là dân test hoặc kinh doanh phần mềm thì tớ sẽ chạy đua theo các version mới để có cái mà nói với thiên hạ.

Em nghĩ dùng AutoCad 2004 cho lành ( em thấy nhiều người dùng ) :77:, vẽ 2D chắc thế là đủ ... dùng mấy bản nâng cấp cài ra hơn 3G ... thì máy chạy cũng " nhông xích " ...
Bác sam nầy giống mán một điểm hơi "bảo thủ" có gì đắc tội xin lượng thứ cho:3:
ngày xưa công nhận Mán cũng tâm đắc với thằng cad 2k4 này nhưng nó chưa hoàn hảo ở chỗ text tiếng việt của nó hay lỗi lắm :46:không viết đc chữ "Ư" hoặc "ư" có dấu, và lỗi khi dùng việt key khi để tcvn3 là lỗi lệnh kô tự động autosave luôn, rất dở :67:.Theo em cũng nên chuyển qua 2K8 tương đối ổn định và in ấn cũng đẹp nữa, nó cho phép save đc quản lý layer IN cũng tốt gần như thiết lập in một lần và tủy chỉnh theo bản vẽ đỡ kích rích như những ver trc nó< Mán bị sai chỉnh tả-không biết kích rích có đúng kô nữa :35:>.
Có lẽ nên chuyển bác ạ :67:

Từ bản 2007 trở lên mới có chức năng Aligned text trên cung tròn :105: . Nhiều khi ngồi vẽ cái khuôn đột chữ trên cung tròn đơn giản thôi mà phiên bản cũ không có tức muốn đập máy :33:

Từ bản 2007 trở lên mới có chức năng Aligned text trên cung tròn :105: . Nhiều khi ngồi vẽ cái khuôn đột chữ trên cung tròn đơn giản thôi mà phiên bản cũ không có tức muốn đập máy :33:
AutoCad 2004 mà cài thêm Express tab thì có chức năng Aligned text mà.
Còn về vấn đề font chữ thì dùng font unicode như Time new roman hay arial là chuẩn thôi:22:

Mình sử dụng Autocad2004 còn chưa tìm hiểu hết....nay lại co 2010 rồi.Hic hic