AUTOCAD 2010 - Sự Phát triển hoàn hảo

• Thread starter hoduylinhconan
  • Ngày mở chủ đề
L

levuhoang

Author
Khi khởi động ACAD 2010 xong , cái hình nền màu trắng khó vẽ quá , các phiên bản trước đây nền màu đen , nhưng o biết chổ set lại . Bạn nào biết chỉ dùm , trước đây làm 1 lần trên ACAD 2009 nhưng quên mất tiêu

PS: Đã tìm ra chổ

Last edited by a moderator:
H

hoduylinhconan

Author
Để sử dụng Autocad giống các phiên bản cũ, bạn chọn như hình sau nhé

Chọn chế độ Autocad Classic nhé

Vào mục Tool-->Option xuất hiện bảng sau

Chọn màu nền như hình

@hohuylinh:bạn có thể nói qua về những tính năng nổi bật của autocad 2010 so với các phiên bản trước ko? xin cám ơn nhiều

N
Author
Ðề: AUTOCAD 2010 - Sự Phát triển hoàn hảo

Em thấy giao diện của CAD 2010 nhất là cách bố trí thanh công cụ bây giờ thiết kế theo kiểu như solid 08 hay word 07 nhưng không rõ có tính năng nào nổi bật không ?Em đang dùng bản 2008 thấy rất ổn định, ngại cài quá, mà mấy cửa hàng in chưa thể có bản này được đi in mà quên save as thì mệt lắm.

Em thấy giao diện của CAD 2010 nhất là cách bố trí thanh công cụ bây giờ thiết kế theo kiểu như solid 08 hay word 07 nhưng không rõ có tính năng nào nổi bật không ?Em đang dùng bản 2008 thấy rất ổn định, ngại cài quá, mà mấy cửa hàng in chưa thể có bản này được đi in mà quên save as thì mệt lắm.
Tất nhiên phiên bản mới tốt hơn rồi.
Khắc phục quên Save As... >> Options >> Open and Save >> File Save | Save as: select one (AutoCAD 2004 - 2010)

Em kết nhất tính năng RÀNG BUỘC mới, nhưng chưa có cơ hội down về
Tính năng này giúp dân kĩ thuật như người nhào nặn, làm việc dễ dàng hơn
Nhưng cũng làm mất dần cái tính cẩn thận chính xác, tỉ mỉ

Mình từng dùng AutoCAD 2000, sau đó là 2004 và 2008, theo đúng lẽ phải đến AutoCAD 2012 mình mới thử tiếp nhưng cài cái Win 7 Home Premium thì nó bắt phải là CAD 2010 mới OK. Thế là bấm bụng cài thử vì sợ rằng máy chịu không nổi. Nhưng kết quả không quá bi đát. Giờ mình đang dùng AutoCAD Mechanical 2010 thấy rất thoải mái, tiện dụng. Bác nào cấu hình máy khá khá 1 tí cũng nên thử qua.

nguyenthai_ind

<b>Mesian Friendly Club</b>

:) Một sự thay thế hoàn hảo nhỉ. Thích nhất cái paramenter của Autocad 2010.

A

Autodesk VN

Author

chao cac ban,

nghe noi cac ban dang co nhu cau sudung thu (trial) cac phan mem Inventor hoac AutoCAD Mechanical..v.v
Minh thay Autodesk hien dang co chinh sach khuyen khich sinh vien dang ky phan mem ban quyen chinh thuc (Autodesk cung cap cho mien phi - phan mem ban quyen Inventor 2010 va cac phan mem khac)
Sau day moi cac ban thu vao link:
www.autodesk.com/edcommunity
dang ky day du thong tin.
va bat dau down load sudung phien ban moi nhat.

Luu y: Autodesk chuan bi ra phien ban 2011
va Inventor Fusion:
http://www.youtube.com/watch?v=pqE737atPnY

Future of Inventor:
http://vimeo.com/2418813

chuc cac ban thanh cong.
tran trong.

B

*_black_moon_*

Author

Không phải phiên bản mới thì phải cấu hình mới đâu, mình thấy cài AutoCAD 2010 chay nhanh hon CAD 2008, 2009.
Chẳng giấu gì các bác, cái PC cùi của em cũng chỉ Due Core 2.4, RAM 1,5GB thôi. Nói chung xài bản AutoCAD 2010 và AutoCAD Mechanical 2010 thấy sướng hơn nhiều.

N

nguyenh

Author

gì đâu mà ghê vậy , mình cài cả 2k7 va 2k10 ma RAM có 1GB mà chạy ào ào như diều gặp gió ấy ! Ram 512 vẫn chạy OK