AUTODESK MOLDFLOW 2010 Source

• Thread starter hoduylinhconan
  • Ngày mở chủ đề
H

hoduylinhconan

Author
Mời các bạn xài phiên bản mới của AUTODESK MOLDFLOW 2010 nhé

download file torrent và sau đó dùng 1 số phần mềm hỗ trợ downloa dạng file torrent (utorren,bicomet...)

http://www.mediafire.com/?1wdy2zgonzz

D

DTTD

Author
Bác Huy Linh cho Em hỏi cái này chạy trên nền Inventor 2010 ah hay nó chạy riêng.Nhìn qua thì nó là chạy riêng nhưng ko biết nữa.Bác trả lời giùm em cái.
Cho Em hỏi 1 câu nữa Inventor 2010 hiện nay có bản Profesional chưa hay vẫn là bản Suite.

Bác Huy Linh cho Em hỏi cái này chạy trên nền Inventor 2010 ah hay nó chạy riêng.Nhìn qua thì nó là chạy riêng nhưng ko biết nữa.Bác trả lời giùm em cái.
Cho Em hỏi 1 câu nữa Inventor 2010 hiện nay có bản Profesional chưa hay vẫn là bản Suite.
mình đang xài bản inventor 2010 professional rồi bạn àh

Ðề: AUTODESK MOLDFLOW 2010 Source

Bản pro hay bản suite vậy bạn.
Bạn Phammacbk đã nói là đang xài bản PROFESSIONAL rồi còn gì nữa bạn. Mình cũng đang xài bản Inventor Pro 2010. Nếu bạn chưa có hãy download theo đường link cuả bác hoduylinhconan trong mục Autocad & Inventor.
Bác Hoduylinkconan có thể up lại phàn mềm Autodesk MoldFlow lên host mediafire được không?
Link torrent không thể down được vì không có ai seed cả.

A

anhhuy

Author

Chào bạn Hồ Duy Linh
Bạn có thể Hướng dẫn cho mình cài Autodesk Moldflow 2010 với mình cài hoài mà vẫn không chạy được
mình đang rất cần phần mềm này để mô phỏng một số công việc về làm khuôn ép
bạn giúp mình với nhé

cảm ơn bạn trước nha

Mình đã cài rồi và nó báo thiếu quá trời file.Nhờ bạn check lại giùm nhé

D

dpnhatuyen

Author

Bác có thể hướng dẫn mình ***** được không??. Mình ***** hoài mà vẫn không đc.
Thank bác trước

D

DTTD

Author

Cho mình hỏi.Inventor 2010 có modul làm khuôn mà mình tìm mãi ko ra.Ai biết bảo mình với.Có cần
gì ko? Nếu có cho mình link với được ko.Thanks

D

doankimnganck87

Author

các anh có thể giúp em phần ***** của MOLDFLOW 2010 được không ạh.Em đang cần sử dụng gấp.hic. Em có mua dĩa rồi mà cài vẫn chưa được
Cảm ơn nhiều!

bạn ơi hướng dẫn mọi người cài nó đi nào?
mình cài nó cũng báo nỗi chăng chạy được. Nó toàn đòi dow thêm về thui dow xong cung chăng chạy dc.:38::38:

H

hoduylinhconan

Author

Sorry mọi người nhiều nha, vì thời gian bận bịu nên không vào mes nên không biết, hôm nay lang thang vào thấy các bạn chưa *** mình xin chỉ cách làm cho các bạn luôn :
Bước 1: sau khi cài xong các bạn trên màn hình desktop của các bạn bắt buộc phải có shortcut LMTOOLS thì mới vào được, nếu không thấy thì Autodesk Network License Manager chưa cài được thì các bạn sẽ cài lại bằng cách bấm vào nút như hình sau

Bước 2: Bạn copy thư mục Program Files trong thư mục Magnitude ở đĩa cài đặt phần mềm và đè lên thư mục Program Files trong máy.
Bước 3: các bạn copy file licsence.dat trong thư mục: C:\Program Files\Autodesk Network License Manager ra ổ khác và dùng Notepad để thay đồi chổ "this_host" thành tên máy tính của các bạn và lưu lại và sau đó copy đè vào file cũ trong thư mục C:\Program Files\Autodesk Network License Manager
Bước 4: Sau khi đã thấy shortcut thì chọn phải shortcut đó và chọn Run Administrator nhé như hình (đối với WinXP thì không cần). Xuất hiện bảng như sau.
Bước 5: bạn tạo 1 service như sau
mục Sevice Name: các bạn đánh tên cần tạo . Ví dụ: moldflow
mục Path to the lmgrd.exe file thì chọn theo đường dẫn sau: C:\Program Files\Autodesk Network License Manager\lmgrd.exe
mục mục Path to license file ta chọn đường dẫn sau: C:\Program Files\Autodesk Network License Manager\license.dat. Lưu ý là có thể bạn sẽ không thấy file này, để thấy file này bạn cần chọn File Type là *.dat

sau đó chọn save. và qua tab Start/Stop/Reread và chọn vào Start Server như hình.

Sau đó chạy phần mềm và tuyệt đối là không up lên bản SP1 khi xuất hiện bảng update nhé

hoduylinhconan@:bước 2 em thấy không ổn bác ơi!copy đè thư mục programfile như thế thì mấy phần mềm khác cài đặt trước đó tiêu hết chi!bác có nhầm lẫn gì chăng?em cài mà không dám làm bước này nên kô được!!hay tạo một thư mục cài đặt khác cho moldflow rùi copy thư mục programfile trong đĩa cài vô đó được không nhĩ???

Last edited:
H

hoduylinhconan

Author

hoduylinhconan@:bước 2 em thấy không ổn bác ơi!copy đè thư mục programfile như thế thì mấy phần mềm khác cài đặt trước đó tiêu hết chi!bác có nhầm lẫn gì chăng?em cài mà không dám làm bước này nên kô được!!hay tạo một thư mục cài đặt khác cho moldflow rùi copy thư mục programfile trong đĩa cài vô đó được không nhĩ???

Bạn cứ yên tâm đi, không sao đâu, trong thư mục programs File đó chỉ có thư mục của Moldfow thoi nên nó chỉ đè lên thư mục moldflow và còn các phần mềm không có ảnh hưởng gì. Nếu có ji mình xin chịu trách nhiệm cho bạn cho :67:

Bạn cứ yên tâm đi, không sao đâu, trong thư mục programs File đó chỉ có thư mục của Moldfow thoi nên nó chỉ đè lên thư mục moldflow và còn các phần mềm không có ảnh hưởng gì. Nếu có ji mình xin chịu trách nhiệm cho bạn cho :67:
Vẫn không được bác ạ!em copy vô rùi nhưng vẫn chưa chạy được!Mà tên của máy tính là tên ở biểu tượng my computer rồi chọn properties ,computer full name phải kô bác? hay là số ID? BÁC LÀM ƠN GIÚP EM HƯỚNG DẪN LẠ GIÚP NHA!

sao em doawload về mà chỉ dc mọt phai ảnh thôi ,làm sao để ra dc bộ cài của nó vậy các anh >>>

T

tiento_a11

Author

sao em doawload về mà chỉ dc mọt phai ảnh thôi ,làm sao để ra dc bộ cài của nó vậy các anh >>>
download file torrent và sau đó dùng 1 số phần mềm hỗ trợ downloa dạng file torrent (utorren,bicomet...)
có thể download sẻ lâu đó bạn vì ko nhanh được như IDM

neverlose

<b>we only here today</b>

Bạn nào chưa biết cách dùng torrent thì qua đây tớ gởi link hotfile hoặc rapid.

Do đây là link trực tiếp đến 765Mb mà lại bị limit tốc độ down 13Kb/s nên bác nào có mạng ổn định thì hãy ngỏ ý nhé, tớ đâu mất nguyên chiều hôm trc đến sáng hôm sau.

Còn vụ của bác thuat05 thì tớ chưa dám ghi đè programfile bao giờ , tớ vô trực tiếp molflow.../programfile chọn mục nào thích hợp rồi past cho chắc, chứ mà đi nguyên thư mục đó có mà chết.

T

tiento_a11

Author

Sorry mọi người nhiều nha, vì thời gian bận bịu nên không vào mes nên không biết, hôm nay lang thang vào thấy các bạn chưa *** mình xin chỉ cách làm cho các bạn luôn :
Bước 1: sau khi cài xong các bạn trên màn hình desktop của các bạn bắt buộc phải có shortcut LMTOOLS thì mới vào được, nếu không thấy thì Autodesk Network License Manager chưa cài được thì các bạn sẽ cài lại bằng cách bấm vào nút như hình sau

Bước 2: Bạn copy thư mục Program Files trong thư mục Magnitude ở đĩa cài đặt phần mềm và đè lên thư mục Program Files trong máy.
Bước 3: các bạn copy file licsence.dat trong thư mục: C:\Program Files\Autodesk Network License Manager ra ổ khác và dùng Notepad để thay đồi chổ "this_host" thành tên máy tính của các bạn và lưu lại và sau đó copy đè vào file cũ trong thư mục C:\Program Files\Autodesk Network License Manager
Bước 4: Sau khi đã thấy shortcut thì chọn phải shortcut đó và chọn Run Administrator nhé như hình (đối với WinXP thì không cần). Xuất hiện bảng như sau.
Bước 5: bạn tạo 1 service như sau
mục Sevice Name: các bạn đánh tên cần tạo . Ví dụ: moldflow
mục Path to the lmgrd.exe file thì chọn theo đường dẫn sau: C:\Program Files\Autodesk Network License Manager\lmgrd.exe
mục mục Path to license file ta chọn đường dẫn sau: C:\Program Files\Autodesk Network License Manager\license.dat. Lưu ý là có thể bạn sẽ không thấy file này, để thấy file này bạn cần chọn File Type là *.dat

sau đó chọn save. và qua tab Start/Stop/Reread và chọn vào Start Server như hình.

Sau đó chạy phần mềm và tuyệt đối là không up lên bản SP1 khi xuất hiện bảng update nhé

Mình đã làm như bạn nhưng vẫn không được khi mở chương trình ra thấy xuất hiện bảng này kick chọn thế nào cũng đóng chương trình luôn, bạn làm ơn giúp mình với

S

superman2502

Author

ok, mình down và cài phần mềm, làm theo đúng như hướng dẫn ở trên sau đó đã chạy chương trình thành công:67: cảm ơm bạn hoduylinhconan :36: