Automation Studio Phần mềm mô phỏng tự động thủy lực và điện

• Thread starter baolocdhd
  • Ngày mở chủ đề
B

baolocdhd

Author
.:: Automation Studio v5.0 Full ::.

Hiện nay, việc xây dựng tính toán thiết kế hệ thống thuỷ lực của các loại máy trong ngành công nghiệp gặp rất nhiều khó khăn, tốn nhiều thời gian và hiệu quả không cao. Làm thế nào để khắc phục được các nhược điểm trên là một mối quan tâm lớn của tất cả các Kỹ sư ngành động lực.

Automation Studio là phần mềm ứng dụng có thể tính toán thiết kế, mô phỏng một cách trực quan quá trình động học của từng phần tử trong hệ thống thuỷ lực ở các chế độ làm việc khác nhau khi có quá trình điều khiển bằng hệ thống thuỷ lực hay kết hợp.

Ngoài ra kết hợp các đường đặt tính và hình mô phỏng động xuất ra từ phần mềm khi điều khiển, chúng ta có thể đánh giá được quá trình làm việc của từng máy. Trên cơ sở đó vận dụng vào quá trình làm việc của nó trong thực tế.

Hướng dẫn cài đặt:

Sau khi download về, bạn giải nén các file đó ra rồi tiến hành cài đặt bình thường. Khi cài đặt xong chú ý không được mở ngay, hãy vào trong thư mục tìm đến file "C rack by VNDL", copy toàn bộ các file trong thư mục đó đến thư mục cài đặt C:\Program Files... Rồi mở lên và sử dụng. Để lấy thư viện của nó, các bạn tìm vào phần Library rồi tìm đường dẫn để lấy thư viện của chương trình trong thư mục cài đặt.. Enjoy !!! Tested work by VNDL.. Thanks Forum.VNdownload.Org

"Link đã bị xóa vì vấn đề bản quyền, mọi thắc mắc xin Email riêng cho tác giả bài viết"

Pass: vndownload.org
Theo vndownload.org
Hiện tại phiên bản mới là V5.6 có nhiều thư viện rất hay, bạn nào có up lên cho anh em tham khảo nhé. Cám ơn các bạn.

Last edited by a moderator:
Post lộn box rồi bạn.Nhưng cũng xin cám ơn bạn.
Thằng 5.6 hình như chưa có "thuốc" đâu.Bữa nọ công ty Quỳnh, nhà phân phối của nó ở VN có tổ chức training, phát cho anh em mỗi người 1 cái hard lock, cắm vô thì chạy, hết học, gỡ cái khóa cứng ra thì hết chạy.:43:

Phần mềm này có thể mô phỏng quá trình thực không nhỉ. Thí dụ trong hệ thống tự động ta có thể mô phỏng quá trình cung cấp phôi và sau khi đi ra khỏi hệ thống thì nó cho ta sản phẩm. Em thấy trên web của nó có phần Vituar sýtemm nhưng không thấy có tài liệu nào về phần này hết, chỉ toàn là mô phỏng theo sơ đồ không hà. Anh em nào có thì chia sẽ với nhé.
Thanks trước.

B

baolocdhd

Author
Giới thiệu về phần mềm Automation Studio:
Automation Studio là 1 phần mềm công cụ để thiết kế,tính toán và mô phỏng.Nó được tạo ra dành cho lĩnh vực Tự động hóa trong Công nghiệp,đặc biệt dùng để thực thi thiết kế và kiểm tra các điều kiện cần thiết.
Các nhà máy kết hợp với phần mềm này đã tạo nên việc sử dụng rộng rãi trong công nghiệp 1 cách chặt chẽ, về sự xác nhận của các quá trình và chương trình tự động.
Ở trong môi trường của Automation Studio thì tất cả các công cụ thiết kế đều rất khả thi.Bản thân chương trình bao gồm 3 phần hỗ trợ chính,đó là:
-Bộ soạn thảo biểu đồ(Diagram Editor).
-Tham khảo đề tài(Project Explorer).
-Thư viện tìm kiếm(Library Explorer).
Bộ soạn thảo biểu đồ cung cấp cho bạn cách tạo,mô phỏng biểu đồ và làm báo cáo.Trong khi đó thì Tham khảo đề tài lại giải quyết việc quản lý file, và phân loại tất cả các tài liệu được liên kết với đề tài mô phỏng.
Thư viện tìm kiếm cung cấp những thư viện dạng ký hiệu, cần thiết cho việc tạo biểu đồ để làm nên 1 đề tài của bạn.
Cuối cùng,phần mền này cho phép bạn tìm được hồ sơ(Document) trong đề tài(Project) của bạn.Bạn có thể in và xuất biểu đồ 1 cách dễ dàng!
Mình đã sử dụng để mô phỏng cho mạch thủy lực của hệ thống điều tốc tổ máy phát điện, chưa được hoàn chỉnh cho lắm. Trên mạng đã thấy mô phỏng nhiều máy phức tạp hơn như máy khoan đá, máy xúc...Bạn thử nghiên cứu thêm nhé.

mình cũng đã từng dùng AS, mình có bản 5 Pro có c_r_a_c_k nhưng vẫn ko sài hết dc các thư viện của nó, ko thể liên kết dc phần điều khiển các valve = tín hiệu điện :(( .AS chỉ mô phỏng từ các mạch thủy lực, điện mình vẽ thôi, ko có mô phỏng quá trình thực tế dc :)
Ko biết bản của bạn baolocdhd có đủ ko ? Bạn thử hết qua chưa, cảm ơn bạn !

C

coollife3006

Author
bac nao co tai lieu hoc cai automation studio nay thi pót len cho anh em tham khao di

N

ngoakilong

Author
Cho mình xin cái thư viện với. Mình tìm hoài mà chả thấy ở đâu cả. Do vậy mà mình chả mô phỏng được gì hết.

Automation studio 5.0

Em down phần mềm của các bác cho,em cũng đã cài thành công,tìm thư viện vẫn thấy,nhưng đến khi em lấy một van ra và xây dựng lại nó thì nó báo lỗi!

Có phải là em cài đặt không đúng không?các bác giúp em với,em đang phải lắp ráp mạch khí nén mà không thiết kế mô phỏng trên automation thì không được!
Nếu được các bác chỉ giúp em chi tiết từng bước cài đặt với!Em cài rất nhiều lần,theo rất nhiều cách hướng dẫn mà nó vẫn cứ thế là sao?
cảm ơn các bác nhiều nhiều!

V

visaomayman10

Author
ai có thư viện thì post lên share cho anh em đi. nhiều hôm làm đag hứng thì vào thư viện thiếu mất item buồn ơi là buồn.

V

visaomayman10

Author

Em down phần mềm của các bác cho,em cũng đã cài thành công,tìm thư viện vẫn thấy,nhưng đến khi em lấy một van ra và xây dựng lại nó thì nó báo lỗi!

Có phải là em cài đặt không đúng không?các bác giúp em với,em đang phải lắp ráp mạch khí nén mà không thiết kế mô phỏng trên automation thì không được!
Nếu được các bác chỉ giúp em chi tiết từng bước cài đặt với!Em cài rất nhiều lần,theo rất nhiều cách hướng dẫn mà nó vẫn cứ thế là sao?
cái này không phải do cài đặt đâu bạn ạ, mà do phần mềm ***** nên không thể dùng hết thuộc tính của nó được. mình đã hỏi nhiều cao thủ rùi.

N

nguyenkhachabk

Author
Ðề: Automation Studio Phần mềm mô phỏng tự động thủy lực và điện

OK , Thank các bác nhiều !!
" đi một ngày học 1 sàng khôn "

H

hoangtu89

Author

ai có phần mềm đó cho tớ với tớ cũng đang cần nó cho viec hoc tap ma.t tim roi ma ko thay ở dau ban no.gửi qua mail cho t nha.thanks.mail to la:manhtu210889@yahoo.com

KS thiết kế hệ thống tự đông thuỷ lực-khí nén và KS cơ điện không thể bỏ qua Autostudio. Nhưng thật đáng tiếc AS ở Việt Nam phần lớn là thiếu file Data Builder trong thư viện của valves . Có cao thủ nào có file này hoạc giả pháp bổ sung thì updown cho anh em được mở rong tầm mắt !

Ðề: Automation studio 5.0

Cái này do lồi của Windown không thực hiện đồng bộ đọc dữ liệu file .XML . Bạn cài lại Win là chạy được Builder

mình cũng đã từng dùng AS, mình có bản 5 Pro có c_r_a_c_k nhưng vẫn ko sài hết dc các thư viện của nó, ko thể liên kết dc phần điều khiển các valve = tín hiệu điện :(( .AS chỉ mô phỏng từ các mạch thủy lực, điện mình vẽ thôi, ko có mô phỏng quá trình thực tế dc :)
Ko biết bản của bạn baolocdhd có đủ ko ? Bạn thử hết qua chưa, cảm ơn bạn !
Cái này có lẽ là do hệ điều hành trên máy của mình có lỗi. Mình cũng bị lỗi này mà cài đi cài lại cũng không được nhưng vẫn cũng vẫn là bản đó mà đem sang máy thằng bạn cài lại dùng bình thường. Mình dùng các bản mẫu có sẵn thì có đủ các van và chạy bình thường. Một thằng bạn cũng bị như mình nó mua đĩa win mới cài lại rồi cài automation studio chạy bình thường, đầy đủ thư viện.

Cái này là lỗi của Windown XP, mình đang tìm lỗi trong cài đặt chế độ cho internet Explorer (fille.HML) và các chế độ của scripting nhưng chưa có kết của. Bác nào biết khắc phục lỗi này thì cho anh em biết !

E

epu_hoang

Author

cảm ơn các anh nhiều nhé!em thấy phần này rất hay?nếu có tài liệu hướng dẫn nữa thì các bác post lên cho mọi người nghiên cứu với nhe!:39:

V

vatcpr

Author

Mọi người toàn dùng những phần mềm ưu việt phức tạp hơn nhiều mà ko tìm hiểu ngay cái HĐH đang dùng, mà cài toàn thiếu các chương trình chạy nền của nó thì sao mà chạy được. Cài lại win hay phần mềm bao nhiều lần thiếu vẫn thiếu! Giải quyết: cứ kiếm bản Autocad 2010 hay 3Dmax 2010 hay Maya 2010 x32/64 cài nát cái đĩa đó ra với cái soft này. Bỏ chút thời gian ra xem process các soft này nó load cài những cái gì. Có crk rồi mà cứ kêu lỗi. Trước khi quyết định dùng phần mềm lớn lớn 1 chút, làm ơn xem lại cấu hình và OS.