Automation Studio Phần mềm mô phỏng tự động thủy lực và điện

• Thread starter baolocdhd
  • Ngày mở chủ đề
S

sumaugai

Author
Ðề: Automation Studio Phần mềm mô phỏng tự động thủy lực và điện

hic hic
tôi cũng k hiểu là thế nào nữa. bản của tui thì tui cài ra được mà bọn bạn thì cứ kêu là k ***** đc. Nhưng mà tui muốn build lai cai Valde mà nó lại k hiện ra cái gì ngoài cái dấu X to đùng màu đỏ ở góc trái:107::107::23:

T

tranduongd

Author

góp ý nha, máy tôi build ngon lành. máy cài xp Sp2 nguyên bản, IE6, WMP9. Vì có máy bạn của tui cài thêm IE7 vô là build không được. Tui không hiểu rõ cấu trúc trong Win chỉ có chút kinh nghiệm cài máy muốn chia sẻ.

K

kerongchoi1

Author

nếu mà build không được các bạn cứ cài lại Win xong cài AS là vô tư.cái thằng AS này mỗi lần Remove nó là phải cài lại Win thì nó mới yêu:D.
còn phần mềm với tài liệu tôi có hơi nhiều các bạn có nhu cầu,tôi đang o khu bk qua lấy OK!
yahoo kerongchoitt

T

thes0n0f0cean

Author

Các bác còn link download của phần mềm thì share cho em với. Nếu bác ở HN thì em xin cảm ơn bằng 1 chầu cà phê vào chủ nhật :D Thanks!
Mail của em: Hut.ghost@gmail.com
Mobile: 0982328269
Link của bạn đây!

N

nmduy47m

Author

mình cũng gặp trường hợp như thế, không builder đc. mình vừa nghĩ là nếu copy file main.prl từ máy builder tốt về paste đè lên trong folder library của máy mình thì liệu có được không nhỉ. Bản của ai builder ngon post folder "library" lên diễn đàn cho anh em làm thử.
:41:

thanh hao

<b>Giải nhất vòng 2 cuộc thi NPD11 năm 2010</b>

cái thằng AUtomation này nó có cái dở là nếu bạn cài IE nâng cấp là nó bj lỗi ngay. túc là bạn phải dùng nguyên bản cái IE khi cài win nó ra ấy, còn bạn nâng cấp IE để chạy là không xây dựng được van đâu. nếu bạn đã từng nầng cấp IE thì hãy gở nó ra và khởi động lại là xây dựng được ngay, không cần phải cài lại win đâu.
ngày trước mình cài win thì xài IÊ nhưng khi mình cài IE7 thì không built được nên khi mình gở nó ra thì built được ngay.

Có thể có loại virut nào đó rất thích ăn AS nhất là library, builder, componet,.. Bệnh này chỉ format C cài lại Win là ổn

Cách tự học Automation Studio nhanh:
1,Bạn vào thư mục Automation studio>tutorial_movies để xem các file mô phỏng.
2,Bạn có thể vào file>open project>rồi chỉ đường dẫn đến thư mục demo trong thư mục cài đặt để xem các file có sẵn. Hãy cho nó chạy và cố gắng hiểu nguyên lý(đơn giản thôi) và xem các phần tử đó là các phần tử gì(kích đúp chuột trái lên phần tử đó, vào mục displayed information ở phía bên trái, tên tại vị trí component name), tra tử điển để biết tên tiếng việt từ đó suy nghĩ xem nó ở trong môdun nào trên main library. Với cách tìm hiểu này + kiến thức chuyên ngành vệ khí nén, điện, plc, mình hy vọng các bạn sẽ biết phần mềm này rất nhanh.
Có vấn đề gì cứ hỏi, có ai trên diễn đàn biết sẽ giúp cho.

T

trieuvh

Author

Hi các bác em có câu hỏi thế này ko hiểu sao e down v5.0 về mà không cài được toàn báo lôi 2758 thuicos bác nào biết chỉ giupmf em phát

A

ave

Author

trong phần kết nối link giữa van và điện không link được,nó ghi là read chứ không chọn được write,bạn nào biết chỉ mình với,còn phần builder mình cũng không builder được,nhưng thấy nhiêu đ1o cũng đủ xài,chỉ khổ là không link được,mình xài win7,bạn nào biết chỉ mỉnh với,thanks

thanh hao

<b>Giải nhất vòng 2 cuộc thi NPD11 năm 2010</b>

trong phần kết nối link giữa van và điện không link được,nó ghi là read chứ không chọn được write,bạn nào biết chỉ mình với,còn phần builder mình cũng không builder được,nhưng thấy nhiêu đ1o cũng đủ xài,chỉ khổ là không link được,mình xài win7,bạn nào biết chỉ mỉnh với,thanks
bạn xài win 7 nhưng phải dùng internet expoler 6 thì mới build được.

cả nhà ơi cho tớ hỏi chút là tớ dùng phần mềm mô phỏng thủy lực nhưng có vấn đề là khi mình đặt áp suất nhất định ở van an toàn nhưng áp suất trong hệ thống vẫn lớn hơn áp suất tại van tràn.Theo lý thuyết mình biết được thì áp suất hệ thống luôn nhỏ hơn hoặc bằng thôi.Ai biết giúp mình với. cụ thế mọi người xem anh sau.
[/URL][/IMG]

ai biết câu trả lời không giúp mình với!

Bạn xem lại về lưu lượng nhé, coi chừng van tràn không đủ lưu lượng so với bơm.

Last edited:

tức là thế nào bạn,bạn giải thích rõ hơn cho mình với được không?mình cũng mới tìm hiểu về thuỷ lực.
với lại mình cũng thử điều chỉnh các thông số trong van tràn rồi nhưng mà không thấy thay đổi gì!
Và nhân tiện cho mình hỏi nữa là khi xây dựng van thì mình không xây dựng được các kiểu đóng van ví dụ dùng thủy lực hay là điện.
trong khi các vị trí của van thì mình xây dựng được không biết tại sao nữa.
ai biết chỉ mình với nhé mình đang cần.cám ơn mọi người trước nhé!

Last edited:

có ai không giúp mình với khi mình build van đến chỗ mình chọn loại điều khiển van sau đó apply thì có lỗi như sau xảy ra.
nếu mình bỏ qua không chọn kiểu điều khiển van nào thì được.mọi người xem hộ nhé!mình đang cần lắm.
[/URL][/IMG]

B

Bamboo_ht

Author

cả nhà ơi cho tớ hỏi chút là tớ dùng phần mềm mô phỏng thủy lực nhưng có vấn đề là khi mình đặt áp suất nhất định ở van an toàn nhưng áp suất trong hệ thống vẫn lớn hơn áp suất tại van tràn.Theo lý thuyết mình biết được thì áp suất hệ thống luôn nhỏ hơn hoặc bằng thôi.Ai biết giúp mình với. cụ thế mọi người xem anh sau.
[/URL][/IMG]
Như chúng ta được biết, van an toàn là để đảm bảo áp suất trong đường ống ở một mức nhất định. Ví dụ như trường hợp của bạn, áp suất bạn đặt là 10MPa. Trong trường hợp van an toàn đóng thì chứng tỏ áp suất trong đường ống nhỏ hơn hoặc bằng 10MPa. Xem xét khi van mở. Có thể thấy dầu bơm từ máy bơm và chảy qua van an toàn, như vậy sẽ có mất mát áp suất trên đường ống, như vậy thì càng gần máy bơm, áp suất sẽ càng cao hơn (tức là sẽ cao hơn 10MPa). Van sẽ đóng khi mà áp suất giảm xuống bằng 10MPa. Khi đó áp suất đường ống tiếp tục tăng lên và van lại mở. Như vậy thì nếu chọn máy bơm có áp suất cao, đồng thời van có tiết diện nhỏ, quá trình giảm áp suất trong ống đến bằng 10MPa sẽ diễn ra chậm, và ta sẽ thất áp suất đường ống cao hơn 10Mpa.

H

halen

Author

các bác ơi! khổ sở quá. vấn đề là thế này. tìm cái thuốc của thằng automation 5.0 này khó quá tìm mãi không ra. các bác gửi vô mail giúp với. lehaspkt@gmail.com . đang cần quá vì đang làm tiểu luận mà không có thằng này thì cũng mệt.