AutoPipe - Phần mềm phân tích ứng suất đường ống

Status
Not open for further replies.
Author
Có bác nào biết về phần mềm này ko chỉ giáo em chút ạ. Em tư vấn cho ông giáo mua cái phần mềm này về để phân tích ứng suất đường ống (nhựa và kim loại), thế là ông mua bản Standard - Academic :D, nhưng giờ về đang học thấy phần mềm này có vẻ đuối quá:
- Sau khi phân tích ứng suất xong xem stress code thì thấy cũng đẹp nhưng muốn biết chính xác thì chỉ có thể chỉ vào các nodes để xem thôi, còn các vị trí khác thì không xem được, thấy ông nhân viên kỹ thuật đến hỏi thì bảo muốn xem chỗ nào thì phải thêm node vào chỗ đó - ak.
- Cái deformation thì nó khuếch đại lên nhìn ko thể tả được là thành cái gì nữa, mình chỉ vào node thì thấy cũng bình thường nhưng nhìn mô hình thì ek. Có ai biết cách chỉnh cho độ khuếch đại của nó nhỏ bớt đi không chỉ mình với.
- Các bác nào có biết ký hiệu vật liệu PVC và PEM làm ống trong tiêu chuẩn ASME ko (mà trong AutoPipe luôn thì càng tốt).

Có thể mình mới học nên chưa biết về phần mềm này nên đánh giá chưa đúng, có bác nào có kinh nghiệm chỉ em tí. Nhân tiện em hỏi luôn là kết quả tính toán của phần mềm này có tin cậy được không mà sao tính nhanh lắm, chỉ có vài giây là xong thui ^^

Em cảm ơn :1:

lddung

Chuyên gia cao cấp
Ðề: AutoPipe - Phần mềm phân tích ứng suất đường ống

http://www.bentley.com/en-US/Products/Bentley+AutoPIPE/Product-Overview.htm có phải phần mềm này không Giang ? Nếu đúng thì mình có thể thử hỏi tài liệu của hãng tại Việt Nam giúp cậu . Hôm trước mình cũng có tham dự hội thảo về phần mềm này do hãng tổ chức tại Hà nội.

PS : Diễn đàn khuyến khích sử dụng ngôn ngữ thuần Việt , cấm dùng các loại từ mất gốc như : "thui , pác , ...." . Cậu sửa lại bài viết này và chú ý các bài sau nhé . :)

Last edited:
Author
Ðề: AutoPipe - Phần mềm phân tích ứng suất đường ống

Hi Dũng,

Đúng là phần mềm này rồi. Bên mình dùng version V09.09.01.05 Standard/academic ^^.

Mình cũng có mail cho mấy ông bán phần mềm này nhưng họ cứ bảo mình vào chỗ này chỗ nọ xem nhưng cuối cùng chẳng đâu vào đâu. Mình thấy nhiều người hỏi về cái vật liệu polyme trong phần mềm này, thư viện thì không có, thêm vật liệu thì phức tạp mình thử làm nhưng vẫn chưa được. hik :(

Status
Not open for further replies.