"Bọ hàn" của LILAMA sáng tạo

Author
Chào các bác.
Em nghe nói là LILAMA đã nghĩ ra cái máy hàn gì mà gọi là "Bọ hàn" để hàn những nơi độ cao để giảm nguy hiểm, bác nào có thông tin gì về con "bọ", e biết với.
Vì một lần e phải đu xà gồ để hàn đường đi dây điện, do ở dưới tiếp mát ko tốt nên bị giật. thấy nguy hiểm quá ạ!

Ðề: "Bọ hàn" của LILAMA sáng tạo

@luan6688 : Cái này gọi là rùa hàn hay xe hàn tự động bác ạ. Cái này cần kết hợp với 1 nguồn hàn là ok. Em sẽ gọi cho Bác khi nào xong việc.
Thân!

Last edited:
Author

Cám ơn bác nhìu ạ!
Chúc bác mau xong việc và làm tốt nhé.:x

@luan6688: Cho mình xin số Phone, mình trao đổi trực tiếp cho tiện, coi hợp tác được không :41:

Author

Vâng có gì thì bác giới thiệu luôn cho e với. Phone e: 01663818286, e tên Luân

M

Mr.Gago

"Bọ hàn" mà bạn nhắc đến chính là rùa hàn, có thể sử dụng rùa cắt hơi hoặc rùa từ.

bác cho em hỏi, nếu hàn đường cong hay lượn sóng bọ có hàn đc ko? em ko nhìn thấy chỗ để bắt vào đường day đâu cả.

M

Mr.Gago

bác cho em hỏi, nếu hàn đường cong hay lượn sóng bọ có hàn đc ko? em ko nhìn thấy chỗ để bắt vào đường day đâu cả.
Hình ảnh trên là Hàn bằng rùa từ - có khả năng chạy theo biên dạng cong không cần dùng ray rùa. Bạn để ý có hai bánh xe như con lăn sẽ lựa theo biên dạng của "điểm tì" vì vậy nó sẽ hàn được các biên dạng cong.