Bị mất cây thư mục Specification Tree.

• Thread starter cnv0810
  • Ngày mở chủ đề
C

cnv0810

Author
Em đang dùng thì nó bị mất cây thư mục Specification Tree.

Em ấn f3 thì nó chỉ ra thanh cuon mà kong thay vay thu muc dau ca

Anh nào biết cách sử lý thì giúp em với . Em cám ơn !

Ðề: Bị mất cây thư mục Specification Tree.

Bạn thử cuộn chuột giữa lên xuống xem thế nào nhé .Có khi cây thư mục của bạn bị thu nhỏ do quá trình phóng to thu nhỏ.Khi ta cuộn chuột giữa Cây thư mục sẽ nhìn rõ và đưa cây thư mục hiện ra.

C

cnv0810

Author

Bạn thử cuộn chuột giữa lên xuống xem thế nào nhé .Có khi cây thư mục của bạn bị thu nhỏ do quá trình phóng to thu nhỏ.Khi ta cuộn chuột giữa Cây thư mục sẽ nhìn rõ và đưa cây thư mục hiện ra.
Em thử làm như thế rùi nhưng vẫn ko đc !

Bạn có thể giữ phim Ctrl và lăn chuột giữa nhé .Thử xem

Bạn ấn F3 để hiện cây thư mục hoặc do bạn zoom chữ nhỏ quá không nhin thấy. Nhưng trong trường hợp của bạn mình nghĩ là do bạn ấn nhầm F3.

paven8880

Active Member

Bạn nhấn F3 để hiện lên thanh cuộn. Nếu không thấy cậy thư mục thì nó đã bị thu quá nhỏ và chạy đâu đó rồi! muốn lấy lại bạn nhấn biểu tượng tọa độ ở góc dưới bên phải màn hình để chuyển sang chế độ điều chỉnh cây thư mục (lúc này khối chi tiết biến ra màu xám đen). Bạn làm tương tư như phóng to chi tiết (giữ chuột giữa và nháy chuột phải rồi đưa lên- để phóngto ấy mà) sau đó nhấn fit all in trên thanh view là OK!
Không phải cài lại mất công!

K

khoaoto

Author

Em ko nhớ đọc ở diễn đàn nào.A thử cách này xem:Vào View ->tắt Gemotry đi sau đó chọn"Fit All In" đó là hình vuông màu vàng có mũi tên ra 4 hướng í rồi vào chọn lại Gemotry là vẽ lại được bình thường.A thử đi

C

cnv0810

Author

Cám ơn sưj góp ý nhiệt tình của mọi người naz ! Em đã lấy đc lại nó rùi !

H

hongvuong

Author

bạn cho xem biểu tượng tọa độ với
mình cũng đang mắc phải tình trạng này