Bác Nào biết về đúc áp lực trên Procast Giải thích Giúp em Với

Author
Tình hình là em đã mô phỏng đc đúc áp lực trên Procast có đầy đủ bộ cài cả visual mesh của ESI GROUP nhưng chỉ sử dụng mỗi điều kiện inlet trong broundary chứ các điều kiện khác em chưa hiểu ý nghĩa của nó lắm với lại kết quả của em chạy bình thường có thời gian điền đầy,co ngót,nhiệt độ hóa rắn,lỏng....nhưng ra biểu đồ áp suất bằng 0 vì chưa biết khai báo thế nào cho đúng nên nhờ bác nào pro chỉ dạy em với em cảm ơn ạ
đây là các vấn đề em thắc mắc :
Velocity là vận tốc nhưng em không hiểu tác dụng của nó vì khi mô phỏng em dùng inlet khai báo lưu lượng mà chạy đc(khai báo vận tốc có tác dụng gì?)
Pressure Là áp suất gì vì em nghĩ có lưu lượng qua 1 tiết diện cũng tạo nên áp xuất (tại sao phải khai báo áp suất?) => khai báo toàn lỗi với lại biểu đồ áp xuất khi mô phỏng là bằng 0
Temperature Là nhiệt độ ảnh hưởng đến vấn đề gì vì nếu khai báo inlet cũng có nhiệt độ rồi
Heat thì em hiểu là làm mát không biết có đúng không
Vent theo em nghĩ là lỗ thoát khí mà chưa biết sử dụng sao cho đúng
Wall là tường nhưng em chưa hiểu thực sự vì sao phải khai báo cái này
Mong đc Pro chỉ dạy

Ðề: Bác Nào biết về đúc áp lực trên Procast Giải thích Giúp em Với

Vent là lỗ thoát khí, nếu procast biết bạn làm việc đó thì nó sẽ tạo cho bạn một trở lực khuôn nhỏ hơn. để kim loại dễ điền đầy hơn.
Temperature là nhiệt độ, tuy nhiên khi bạn đúc áp lực không chỉ có inlet là có nhiệt độ đúc, có khi bạn còn phải gia nhiệt thêm cho khuôn ở một vài vị trí.
Khi nào mình làm đúc áp lực mình sẽ nghiên cứu thêm :D

Author
Ðề: Bác Nào biết về đúc áp lực trên Procast Giải thích Giúp em Với

sau vài tháng lăn lộn cuối cùng mình cũng giải quyết được hết vấn đề rồi thank mọi người

S

sunan2105

Re: Ðề: Bác Nào biết về đúc áp lực trên Procast Giải thích Giúp em Với

chao ban
minh cung dang muon mo phong duc ap luc
khuon minh ve xong het roi nho ban giup minh voi
mail cua minh hxthanh@cnd.edu.vn

Author
Ðề: Re: Ðề: Bác Nào biết về đúc áp lực trên Procast Giải thích Giúp em Với

nếu có thời gian gặp trực tiếp nói dễ hiểu hơn nếu bạn đã hiểu về đúc áp lực và mô phỏng giải quyết vấn đề j thì chỉ mất 30p là ok