Bác nào hiểu về procast giúp đỡ em với

Author
Em mesh xong volume rồi chuyển sang pre-cast tạo khuôn ảo và các điều kiện biên và nhập tham số rồi chạy run parameter sau đó save file vào data cast run thì được lỗi như vậy ai hiểu về soft này giúp em với....thank mọi người
còn đây là quá trình em làm trong pre cast 2011

Ðề: Bác nào hiểu về procast giúp đỡ em với

Cái này đơn giản lắm vì đầu tiên mình cũng bị nhưng nhìn kĩ khắc phục được ngay. Bạn nhìn thấy màn hình nhỏ đen đen trên cùng không, vì ProCAST sử dụng hàm chạy trên thông qua thư viện system32 của windows nên nó sẽ không thể đọc được các file với cách ghi như của bạn. Cụ thể là tên file quá dài, tên file có các kí tự là các khoảng trắng mặc dù chia lưới và nhập điều kiện biên vẫn bình thường nhưng đến khi chạy Solver thì sẽ không được. Giải pháp cụ thể là bạn đổi tên file của 3D model với tên ngắn thôi (thông thường mình đặt tên khoảng dưới 8 kí tự liền nhau, không có dấu tiếng Việt) làm lại từ bước chia lưới hoặc bạn đổi tên file đã chia lưới *.mesh rồi thực hiện lại PreCAST để nhập lại điều kiện biên. Có gì khó khăn ta cùng chia sẻ nhé vì mình cũng chạy ProCAST nhưng là HPDC. Thanks

Mình thấy mô hình 3D của bạn là 1 kiểu, bạn thiết lập điều kiện biên cũng chưa đúng đâu nên nếu có chạy thì kết quả cũng không đúng như mong đợi. Bạn xem lại chỗ thiết lập khuôn ảo, set chế độ trao đổi nhiệt giữa khuôn và chi tiết, vật liệu đúc và khuôn cũng chưa đúng, chiều của gravity...

Author

thank anh đã góp ý sáng mai em làm lại *** xem thế nào có lẽ đây là mấu chốt.hj.cái này em chỉ làm để thử xem có chạy đc không,nếu chạy đc em sẽ đặt lai điều kiện sau vì còn fai hỏi thầy xem là như thế nào đã

N

ngocsangbn

theo mình bạn đặt thông số chưa chính xác,ban lên xem phần help trong file cài đặt procast .

Author

vấn đề mình đã giải quyết được cách đây vài tháng rồi thank mọi người