Bản vẽ đầu người

QuyenQCM

Active Member
Author

nguyenthai_ind

<b>Mesian Friendly Club</b>
Ðề: Bản vẽ đầu người

Bản vẽ ấn tượng quá! Mấy cái biên dạng đó là bác vẽ đại khái hay theo một tiêu chuẩn hội họa nào thế ạ?

File này ở dạng đám mây điểm,do scan từ máy scan 3D mà có.Nhưng em có cái thắc mắc là đem máy scan quét lên mặt vậy có sao ko bác? chỗ người bạn em cũng có máy này,tính bữa nào lên scan rồi làm bức tượng mini cho mình mà thấy nguy hiểm quá nên chưa dám :4:

QuyenQCM

Active Member
Author

Đây không phải file scan đâu các bạn
nó được vẽ trên phần mềm đặc biệt chuyên cho dân đồ hoạ đấy

đề nghị bác quyenqcm có thế nói thêm về ''cách'' model ra cái sản phẩm ấn tượng đó được không nhỉ? thanks^3

QuyenQCM

Active Member
Author

Đúng như Meclancer nói đây là Zbrush một phần mềm cực hay trong việc tạo hình mỹ thuật,
anh em có thể tham khảo trên youtube
phần mềm này không khó để học nhưng rất kén người học,nó đòi hỏi người học phải có năng khiếu hội hoạ,mỹ thuật...mới có thể cho ra được những tác phẩm đẹp

Q

quyet_do1985

Bác cho thằng em link download phần mềm này được không ạ?

Hôm trước có xem tập Catalogue của bác NOVA mang từ Korea về có 1 tờ giới thiệu về máy này. Chỉ là 3 máy ảnh đặt trên 1 giá đỡ để chụp chân dung cùng 1 lúc 3 góc khác nhau rồi dùng Soft ghép 3 ảnh này lại sẽ cho ra File 3D. Đề nghị bác NOVA tả tỉ mỉ hơn về máy này giúp anh em nhé. Cho luôn cả giá thành về đến VN thì hay quá! Em mua mở hàng ngay đấy ạ! :45:

T

thuycim

các anh ơi cho em hỏi: em muốn xem được phần tutorials trong delcam thì phải làm thế nào
phần tutorial là phần dạy delcam phải không các bác?
em down mấy hình trong phần tutorials về máy mà không xem được
bác nào biết thì giúp em với nhé

H

anh QuyenCM ơi, nhờ anh upload lại file đầu người giùm nha, link die rồi, em thích lắm, có gì mong anh chỉ giáo, cám ơn anh trước nha