Bản vẽ này MasterCam chạy được không?

• Thread starter conkienvang
  • Ngày mở chủ đề
Chi tiết này là trục vít trong máy ép nhựa hoặc máy đùn , mastecam chạy được mà , máy ct bạn 5 trục là quá ngon rồi , chi tiết này chỉ cần máy 4 trục là phay được

V

vuivui.love

Author
? làm việc bằng niềm tin àh. cái này chắc vẽ chơi thôi

Đây đúng là trục vít dùng trong máy đùn và máy ép phun các bác ạ. Đồ án của em có cái này mà :D Tuy nhiên bản vẽ của em thì đơn giản hơn nhiều. Đây là hình trục của em, gửi các bác tham khảo và góp ý thêm cho em nhé.

Các bác để ý kỹ sẽ thấy phần ren vít được chi làm 3 đoạn: 1 đoạn có chiều cao chân ren là 6mm, 1 đoạn chuyển tiếp từ chiều cao chân ren = 6mm xuống 3mm, và đoạn cuối là có chiều cao chân ren = 3mm. Ở xưởng ở trường BKHN bọn em có 1 con máy cũng cùng hãng Mori Seiki như của bác conkienvang, tuy nhiên nó lại ko gia công được kích thước lớn như con trục của em. Đây là file em thiết kế trên nền CATIA.
Em thấy bác Conkienvang đã gia công thử được chi tiết trục vít của bác, bác có thể hướng dẫn cho em về phương pháp gia công của nó được ko ạ?
Cảm ơn các bác đã quan tâm :D
Thân: Hut Ghost!

C

conkienvang

Author
Đây đúng là trục vít dùng trong máy đùn và máy ép phun các bác ạ. Đồ án của em có cái này mà :D Tuy nhiên bản vẽ của em thì đơn giản hơn nhiều. Đây là hình trục của em, gửi các bác tham khảo và góp ý thêm cho em nhé.

Các bác để ý kỹ sẽ thấy phần ren vít được chi làm 3 đoạn: 1 đoạn có chiều cao chân ren là 6mm, 1 đoạn chuyển tiếp từ chiều cao chân ren = 6mm xuống 3mm, và đoạn cuối là có chiều cao chân ren = 3mm. Ở xưởng ở trường BKHN bọn em có 1 con máy cũng cùng hãng Mori Seiki như của bác conkienvang, tuy nhiên nó lại ko gia công được kích thước lớn như con trục của em. Đây là file em thiết kế trên nền CATIA.
Em thấy bác Conkienvang đã gia công thử được chi tiết trục vít của bác, bác có thể hướng dẫn cho em về phương pháp gia công của nó được ko ạ?
Cảm ơn các bác đã quan tâm :D
Thân: Hut Ghost!

Lâu rồi mê chơi game quá không lên mạng xin lổi nhé
bạn úp lên loại file gì mình dl về nhưng mở ra không được vậy?
không lẻ phải bỏ catia vô mới coi được ?

S

sd525

Author
bạn dùng PROENGINEER vẽ ra một hình mà không ai hiểu nó để làm gi!bó tay

Q

quat mo

Author
Ðề: Bản vẽ này MasterCam chạy được không?

Cái này có thể thuộc loại trục vít (cảo) của máy ép phun nhựa.
Gia công tốt nhất trên máy tiện có trục C hoặc phay 4 trục. Nếu phay trên máy phay 3 trục thì phay 2 nửa.

Ðề: Bản vẽ này MasterCam chạy được không?

mình mới vẻ bản vẻ bằng think3 ,và mình đang cho mastercam chạy thử nhưng củng đang rối lắm ,thấy trong đây ai củng giỏi.ai có thể cho mastercam chạy ra cây hàng giống như bản vẻ nay không xin chỉ giáo cám ơn rất nhiều ,
http://rapidshare.com/files/162728196/CONKIENVANG.MCX.html
kiểm tra lại dùm link đi bạn
tải hoài mà không được!