biểu tượng con trỏ chuột chuyển sang hình phễu khiến không vẽ được khi dùng solidwork 2010

• Thread starter nhtshm
  • Ngày mở chủ đề
N

nhtshm

Author
chào cả nhà,
khi em vẽ bằng solidwork 2010, không hiểu em vô tình kích vào vị trí nào mà con trỏ chuột bỗng chuyển sang hình cái phễu và không thể tiếp tục vẽ được.
vì em mới học solidwork nên kiến thức chưa nhiều
mong được mọi ngwoif giúp đỡ
cám ơn cả nhà

Ðề: biểu tượng con trỏ chuột chuyển sang hình phễu khiến không vẽ được khi dùng solidwork 2010

Nhấn nút "E" trên keyboard bạn nhé.
Lần sau post vào mục những câu nhỏ solidwork. Đừng mở topic mới

T

tongvan

Author
Ðề: biểu tượng con trỏ chuột chuyển sang hình phễu khiến không vẽ được khi dùng solidwork 2010

Cám ơn bạn, tôi cũng bị lỗi này :D

xthuy

chào cả nhà,
khi em vẽ bằng solidwork 2010, không hiểu em vô tình kích vào vị trí nào mà con trỏ chuột bỗng chuyển sang hình cái phễu và không thể tiếp tục vẽ được.
vì em mới học solidwork nên kiến thức chưa nhiều
mong được mọi ngwoif giúp đỡ
cám ơn cả nhà
Đây là chức năng 'selection filter' (bộ lọc khi lự chọn) trong SW. Bạn ấn F5 (hoặc vào view-toolbars-selection filter) để bật toàn bộ chức năng này. Chức năng này khá hữu dụng khi bạn muốn chỉ chọn điểm hay đường hay mặt phẳng, ....

B

buivanphuc

Author

bạn có thể bấm e bỏ lọc

T

tongvan

Author

Nhân tiện, các pro cho hỏi là giờ solid của tui bị lỗi như thế này thì khắc phục thế nào vậy ? điền kích thước vào thì nó lại che mất một số chi tiết !!!!!!!! Giup với tại đang làm đồ án !!!!