BobCAD-CAM Software

• Thread starter ESSVCo.,Ltd
  • Ngày mở chủ đề
E

ESSVCo.,Ltd

Author
Xin chào tất cả các bạn,
Hiện có rất nhiều phần mềm hỗ trợ cho thiết kế và lập trình gia công cơ khí. Nhưng với mỗi cá nhân, mỗi công ty thì chọn cho mình một phần mềm phù hợp là rất quan trọng. Nó sẽ giúp chúng ta giảm chi phí và đạt hiệu quả cao trong công việc.
Chúng tôi ESSV xin được chia sẻ 1 phần mềm cúng khá nổi tiếng bên Châu Âu và Châu Mĩ đó là
Software với hi vọng rằng sẽ có nhiều bạn quan tâm và thảo luận về phần mềm này.

Phần mềm
có nguồn gốc từ Florida USA và đã có gần 30 năm lịch sử và phát triển với các tính năng mạnh mẽ cho các máy: Milling 2-5AXIS, Roughting 2-5AXIS, Pl
-WaterJet 2-5AXIS, Lathe 2AXIS, Mill Turn 2-5AXIS, Wire EDM, Nesting, Art.
Với giao diện thân thiện, trực quan và dễ sử dụng sẽ giúp các kỹ sư dễ dàng làm chủ được phần mềm phục vụ công việc.

Các bạn quan tâm có thể download phiên bản demo về dùng thử theo link sau:
http://enginsols.com/danh-muc-san-pham/free-demo/

Chúng tôi ESSV rất mong được chia sẻ những kiến thức liên quan tới CAD/CAM với tất cả các bạn và quý Công ty.

Best Regards,
ESSV

Chào các bạn,
Các bạn có thể vào link video sau để tham khảo thêm về phần mềm:
http://enginsols.com/video/

Ngoài ra nếu các bạn cần tài liệu để học phần mềm thì cho mình biết nhé.
Hãy sử dụng và thảo luận về phần mềm này, mình rất mong sẽ có nhiều người yêu thích phần mềm

Best Regards,
ESSV

Chào các bạn,
Hiện BobCAD đã có phiên bản mới nhất là V28 với các tính năng mạnh mẽ cho CAD/CAM và đặc biệt với modul mill turn thì việc sử dụng cho các máy CNC phay tiện thật đơn giản và hiệu quả.
Mình muốn chia sẻ thêm một cách tổng quan về phần mềm BobCAD để các bạn có biết rõ hơn về phần mềm BobCAD.

Xin vui long xem chi tiết tại: http://enginsols.com/[MEDIA=youtube]obca-overview[/MEDIA]/

Hãy download phiên bản Demo ngay hôm nay và cảm nhận sức mạnh của BobCAD Software: http://enginsols.com/danh-muc-san-pham/free-demo/

Rất mong được chia sẽ kiến thức về CAD/CAM cùng tất cả các bạn

Chào các bạn,
Ngày 22/10/2015 vừa qua, công ty ESSV có tổ chức buổi Event giới thiệu các tính năng mạnh mẽ của phần mềm BobCAD CAM và BobCAM. Buổi Event đã thu hút 130 đại diện của các công ty Việt Nam, Hàn Quốc, Nhật Bản tham dự.
Các bạn có thể xem thông tin buổi hội thảo tại Eniginsols.

Best Regard,
ESSV

Last edited by a moderator:
T

thanhhaun

Author
Ðề:
Software

Chao Cac Ban,

Cty mình sử dụng phần mềm này. Qua 1 thời gian sử dụng mình thấy phần mềm này có rất nhiều hạn chế trong programming. Đường chạy dao rất dở. Mình không khuyên các bạn nên chọn phần mềm nào đó thích hợp để nghiên cứu nếu các bạn đang định hướng phần mềm nào để sử dụng.
Mình không chê nhưng đây là sự thật.
Mình đã sử dụng qua Pro, Mastercam và Bobcad. Bobcad là phần mềm rẻ tiền nhất. đó là lý do vì sao nhà đầu tư chọn Bobcad. Tất nhiên, tiền nào của nấy thôi.

Thanks
Hau

Last edited by a moderator:
T

thanhhaun

Author
Ðề:
Software

Xin chao cac ban,

Bobcad/cam hiện nay đã cho ra đời phiên bản V28.

Với phiên bản này đă khắc phục được những yếu điểm của phiên bản trước như mình đã post lần trước.

Với V28 mình thấy các đường chạy dao đã hợp lý, cách khống chế đường toolpath cũng dể dàng, giao diện và thao tác khá đơn giản cho người sử dung.

Mình đánh giá Bobcam/Cam V28 nay khá hay. Các bạn tìm hiểu thêm nhé.

Thanks
Hau

M

Mr Bom

Author
Ðề:
Software

Vấn đề của Bác Hậu liên quan tới gia công 4 trục .
Và BobCAD V28 đã giải quết rất tốt việc này đó là Wrapping và điểu khiển 4 trục đồng thời.
Video dưới đây sẽ chia sẻ cách gia công 4 trục Wrapping và cách điều khiển 4 trục để đạt được kết quả như ý muốn:
[video=youtube;Se0ld5dI1Y0]
/video]

Các bạn muốn dùng thử phần mềm BobCAD thì để email, mình sẽ gửi link.

Best Regard,

M

Mr Bom

Author
Ðề:
Software

Xin chào Các Bạn,
Đối với các trường hợp cần gia công khoan hoặc taro... nhiều trục, nếu ta dùng phương pháp "index" thì sẽ tốn nhiều thời gian để chọn lỗ và tốn nhiều lệnh.
Ở đây mình chia sẻ cách làm việc đó bằng duy nhất 1 lệnh và 1 lần chọn nhiều lỗ.
Các bạn thử tham khao video sau nhé:
[MEDIA=youtube]VrCE0RD5zmk[[/MEDIA]/url] Thanks and Regards, Mr Bom

M

Mr Bom

Author
Ðề:
Software

Xin chào các bạn,
Khi phá thô nhiều trục, đa số chúng ta dùng fix axis (Index) để phá. Tuy nhiên có nhiều trường hợp cần phá nhiều trục đồng thời để đảm bảo lượng dư đồng đều và giảm thời gian làm chương trình gia công.
Ở đây mình chia sẻ vấn đề này bằng video sau.
Các bạn tham khao thêm nhé.
<span style="color: rgb(29, 33, 41); font-family: helvetica, arial, sans-serif; font-size: 14px; l
: 19.32px;">[video=youtube;OUviKnWYL-Q]
/video]

V

vosu

Author
Ðề:
Software

Chào bạn thanhhaun,
Không biết bạn có thể chỉ cho mình một số điểm chạy dao trên Bobcad mà bạn đánh giá là dở được không. Mình chưa có cơ hội sử dụng phần mềm này, nên cũng muốn tham khảo.