Các anh chi cho em chỗ mua đĩa UG!

Author
Em chào các anh!
Hiện giờ em đang sử dụng solidwords , autocad, mastercam, em muốn tìm hiểu về UGX nhưng ko biết phải mua đĩa ở đâu, em ở Hà Nội.
Mong các anh chỉ giúp

V

Viet Cuong

ngô văn hiến viết:
Em chào các anh!
Hiện giờ em đang sử dụng solidwords , autocad, mastercam, em muốn tìm hiểu về UGX nhưng ko biết phải mua đĩa ở đâu, em ở Hà Nội.
Mong các anh chỉ giúp
Có USB 3-4 GB qua chỗ tớ copy cho bạn cả bộ UGS NX5 and NX5 Documentary. OK thi nhan len 4rum nhé.

B

binh_Ctm_bkhn_47

Ý cái bác này có bản Crack hả? Hic làm sao liên lạc với bác lấy bản này nhỉ?

o Hà nội có thể ra hanoicd.com mà mua,hoặc vào trang mininova.org,torrentspy.com mà download về,có điều là hơi bị lâu đấy.

B
Cửa hàng CD phía sau kí túc BK Hà Nội có bán đấy ( Mình ko nhớ rõ tên nữa, nhưng ở ngay đối diện nhà B5 ấy, bên kia tường ;D )

H

hoangha82

Mấy hàng đấy chẳng có đâu. Hỏi rồi. Ra đầu đường Tạ Quang Bửu ấy.

Có USB 3-4 GB qua chỗ tớ copy cho bạn cả bộ UGS NX5 and NX5 Documentary. OK thi nhan len 4rum nhé.
em thấy cái bản NX5 của em có 1.31G, thế mà bác bảo xách usb tới 3-4G lận, không biết tiền bối có bản NX mấy, mà tài liệu của tiền bối có nhiều không? em rất muốn xin về tìm hiểu.
Em đang ở HN, bác cho em xin cái tên, địa chỉ và thời gian làm việc cái để em tới nhờ vả. Khiếp, em đang đánh vật với nó mà mệt quá, chưa xong được. Định làm đồ án tốt nghiệp bằng cài này mà chưa đâu vào đâu cả.

em thấy cái bản NX5 của em có 1.31G, thế mà bác bảo xách usb tới 3-4G lận, không biết tiền bối có bản NX mấy, mà tài liệu của tiền bối có nhiều không? em rất muốn xin về tìm hiểu.
Em đang ở HN, bác cho em xin cái tên, địa chỉ và thời gian làm việc cái để em tới nhờ vả. Khiếp, em đang đánh vật với nó mà mệt quá, chưa xong được. Định làm đồ án tốt nghiệp bằng cài này mà chưa đâu vào đâu cả.
Bác ấy bảo đúng đấy! bản 1.31G thì không đủ đâu!

P

phong565

ban co the den cua hang SVNEWS CD, so 5, Tran Phu, Ba Dinh ma mua co dia Unigraphics ban 4 va ban 5 con sach hoc thi co the den hieu sach Minh Chau o cho cong ki tuc bach khoa ma mua. Cuan sach do la "thiet ke san pham voi Unigraphics NX4" cua tac gia Nguyen Trong Huu

3

3t_pu

Hiện nay, đã có phiên bản NX6 với các tính năng mạnh mẽ hơn rất nhiều so với các phiên bản trước đó.
Mình thấy hình như các bạn đều ở miền Bắc, nếu trong Nam các bạn có thể đến AIC ( 19-Hòa Bình, làng đại học Q.Thủ Đức) nơi đây hiện đang có dạy NX6 và có bán đầy đủ bộ: NX2, NX3, NX 4, NX 5, NX 6 mổi bộ có cả software, document, cast, mouldwizard.

C

Cross

1.3 Gb thì không đủ. Nhưng xài những module thông thường để tính toán thiết kế và vẽ thì nó đã là OK roài. Và chắc chắn là đã quá đủ để luyện công trong thời gian rất dài để có thể lãnh hội gần được một nửa số tinh túy trong 1.3Gb đó. Còn để làm đồ án tốt nghiệp mà training theo cuốn sách bán ở Minh Châu của tác giả Nguyễn Trọng Hữu thì không ổn lắm. Vì thực sự rất sơ sài và chỉ mang tính chất hướng dẫn cách thiết kế sản phẩm cơ khí với NX 4 theo kiểu cưỡi ngựa xem hoa thôi. Cuốn đó nói thật thậm chí làm đồ án chi tiết máy còn không đủ khả năng.
Và để làm đồ án tốt nghiệp với NX theo cô Hồng Minh bên máy và ma sát bảo thì thời gian ít nhất để training và hoàn thiện kiến thức đủ để có thể làm một khối lượng lớn công việc như trong đồ án tốt nghiệp thì mất ít nhất có 6 tháng thôi. Chúc bác M3 49 may mắn.

Last edited by a moderator:
Anh Việt Cường đã cài NX 6 chưa, em cài theo hướng dẫn nhưng khi chạy vẫn báo lỗi. đến chỗ enter license server or license file thì em để mặc định.anh có thể chỉ dẫn cụ thể được k?
Thanks