các lệnh tắt trong autocad

Author
chào cả nhà,em mới đọc một cuốn sách nói về autocad thấy có nói đến mấy lệnh tắt em đã làm thử thấy hay nên em soạn lại và post cho mọi người cùng xem.việc sử dụng phím tắt khi vẽ sẽ nhanh hơn nhiều so với khi vẽ bằng thanh công cụ.mấy phím tắt này viết cho autocad 2004 nhưng em đã thử trên cad2007 rồi không có vấn đề gì cả.còn trên cad2008 và cad2009 thì em chưa thử.có ai sử dụng rồi thấy vấn đề gì thì báo cho mọi người biết với.
link http://www.mediafire.com/?zdgfammzzzw

Last edited:
link die rồi, up lại dùm cái bạn ơi. Thank

E

englsolid

Không có vấn đề gì đâu. Vì cad phát triển trên môi trường cũ vẫn giữ nguyên tập lệnh. Các bạn cứ dùng thoải mái đi. Không như các phần mền khác. Chúc các bạn 1 ngày đẹp trời

@galuomlat: cho link nhảy trang đâu đâu :35:
Thực ra ko cần tìm ở đâu cả. Dùng lệnh tắt là rất thường dùng trong CAD, vì thế nó phải có danh sách các lệnh đó ở trong nó chứ :67:. Nếu muốn biết tất cả các lệnh tắt đó thì có thể tìm file acad.pgp trong thư mục cài autocad. Mở nó bằng Notepad. Hay down nó xuống ở bên dưới.
Ví dụ:
H {lệnh tắt} *Hatch {miêu tả lệnh}
Muốn sửa lệnh tắt nào đó chỉ việc xóa lệnh cũ và thay lệnh mới vào (gồm những kí tự liền nhau, không có khoảng trắng)
Muốn 1 lệnh mà nhiều tên thì các lệnh đó cách nhau bằng ", "
Dù vậy, tôi khuyên là nên để mặc định, ko nên nghịch, bởi vì sửa lệnh sau này dùng quen rồi, sang máy người khác lại lúng túng. :24:

Last edited:
Author
uh.hay nhỉ vậy mà mình không biết.nói chung là trong đó hơi nhiều còn mình thì chỉ chọn lọc ra những lệnh thường dùng thôi

U

ubitack

Ðề: các lệnh tắt trong autocad

@galuomlat: cho link nhảy trang đâu đâu :35:
Thực ra ko cần tìm ở đâu cả. Dùng lệnh tắt là rất thường dùng trong CAD, vì thế nó phải có danh sách các lệnh đó ở trong nó chứ :67:. Nếu muốn biết tất cả các lệnh tắt đó thì có thể tìm file acad.pgp trong thư mục cài autocad. Mở nó bằng Notepad. Hay down nó xuống ở bên dưới.
Ví dụ:
H {lệnh tắt} *Hatch {miêu tả lệnh}
Muốn sửa lệnh tắt nào đó chỉ việc xóa lệnh cũ và thay lệnh mới vào (gồm những kí tự liền nhau, không có khoảng trắng)
Muốn 1 lệnh mà nhiều tên thì các lệnh đó cách nhau bằng ", "
Dù vậy, tôi khuyên là nên để mặc định, ko nên nghịch, bởi vì sửa lệnh sau này dùng quen rồi, sang máy người khác lại lúng túng. :24:
Bạn sử dụng Auto CAD năm nào? Sau minh thử vài lệnh tắt có ghi bên trong acad.pgp mà sử dụng để vẽ thì không được.
Lệnh tắt thật tuyệt vời.

Ðề: các lệnh tắt trong autocad

@ubitack: đã thử với Autocad 2008, vẫn ok mà. Ví dụ gõ '3do' (không có ' ') thì sẽ ra lệnh 3dorbit. Bỏ dấu phẩy ",' đi nhé.:67: Nó bao gồm tất cả các lệnh (có lệnh tắt) chứ không riêng gì lệnh vẽ bạn ạ.

Last edited: