Các loại máy phay

• Thread starter nguyendanghung
  • Ngày mở chủ đề
N

nguyendanghung

Author
Em đang tìm hiểu một số loại máy phay nhưng không biết tên theo tiếng anh của nó là gì. Mong các bác chỉ giúp cho để em dể tìm hiểu.
Máy phay vạn năng
Máy phay đứng nc
Máy phay ngang.
Máy phay dường
Nếu có thể các bác phân tích sự khác nhau giữa các loại này cho em vớ. em đang cần gấp, cảm ơn mọi người nhiều:77:

universal milling machine : máy phay vạn năng
vertical milling machine : máy phay đứng
horizontal milling machine : máy phay ngang
planomilling machine : máy phay giường

với google thì bạn sẽ có rất nhiều hình ảnh,tham khảo cho các loại maý fay :)

Last edited:

doanhiep

Ðề: Các loại máy phay

xin chào anh X800XL hiện em đang làm đồ án máy công cụ về máy phay, em đang cần tìm một số sơ đồ động học của một số máy phay như P79, P81, P82, P83 do cần so sánh về động học của các máy này nếu anh có thì cho em với, em xin chân thành cảm ơn!
email của em:doankhachiep_88@yahoo.com

C

congtruocvn

Author
Ðề: Các loại máy phay

Mình đang thực tập tốt nghiệp , được giao đề tài vẽ Bản vẽ lắp Hộp bước tiến máy Phay 6M12K của Nga , mà lại ko được tháo máy ra để tìm hiểu chi tiết ,thật là không biết làm thế nào nữa . Trong đống tài liệu mà mình có thì lại không có 1 tài liệu nào nói về máy Phay 6M12K:20: ,làm mình rất lo lắng ,mình đã lên mạng seach :63:, nhưng chỉ có các số liệu cơ bản về máy từ 1 số trang web của Nga thôi, chỉ còn cách cầu cứu các anh em ở meslab . Ai có biết chút ít gì về máy 6M12K thì giúp mình với , nhất là phần bản vẽ lắp của hộp bước tiến nhé , nếu có thể thì các bạn hãy liên lạc với mình :101: theo địa chỉ yahoo : congtruocvn hay địa chỉ thư điện tử : nguyencongtruoc@gmail,.com . Xin được cảm ơn trước :77:, à mình đang học trường ĐH Công Nghiệp Hà Nội