các phần mềm cadcam

• Thread starter kkkkkkk
  • Ngày mở chủ đề
K

kkkkkkk

Author
các bác cho em hỏi hiện giờ ở việt nam thì phần mềm cadcam nào là tốt nhất ko ạ ? và delcam đứng ở vị trí như thế nào so với các phần mềm còn lại ko ạ? vì hiện nay em đang dùng phần mềm delcam mà

lddung

Chuyên gia cao cấp
các bác cho em hỏi hiện giờ ở việt nam thì phần mềm cadcam nào là tốt nhất ko ạ ? và delcam đứng ở vị trí như thế nào so với các phần mềm còn lại ko ạ? vì hiện nay em đang dùng phần mềm delcam mà
Mình hiện giờ đang dùng Machining Strategist của Vero Software thấy rất tuyệt vời! Thậm chí trong gia công khuôn mẫu còn vượt trội hơn hẳn Mastercam! Machining Strategist gia công ra phần lớn các sản phẩm cao cấp của Dell , Hp , Gateway,Apple....1 VD cụ thể là chiếc Iphone được đúc ra từ những chiếc khuôn gia công bởi Machining Strategist!! Bạn có thể tham khảo thêm Phần mềm này qua link sau http://meslab.org/mes/showthread.php?t=9425 ...chúc bạn thành công!:3::67:

H

htth

Author
thứ nhất, bạn hỏi phần mềm CC nào là tốt nhất thì ko thể trả lời được, vì mỗi phần mềm ứng dụng trong một lĩnh vực,chuyên nghành riêng, tùy công việc cụ thể bạn ạ.
thứ hai, bạn đang dùng Delcam thì hãy tìm hiểu hết tính năng của "em ấy" đi bạn, sau đó xem "em ấy" có hỗ trợ đắc lực cho công việc của bạn ko, nếu thấy vẫn chưa tốt, nên chuyển sang dùng "em" khác.
Nhưng riêng bản thân mình thấy thì "em" ấy cũng khá lắm đấy!

D

delcam_delcam

Author

Bạn dùng Delcam là tuyệt vời rôì, mình cũng đang dùng thằng này mạnh cả về tk lẫn gia công(gia công thi không thể chê được rồi) nếu cần hỗ trợ gì thì vào phần Delcam trong diễn đàn tìm hiểu tiếp nhé! chúc vui vẻ!

S

sd525

Author
theo minh không cần biết em DELCAM của bạn đứng ở vị trí số mấy đâu. Nếu như bạn cảm thấy em đó có thể gắn bó với bạn suốt đời là được rồi,hãy khai thác nó thật tốt nhé! Chúc thành công