Các sản phẩm thiết kế trên MasterCam!

N

nguyenbahoc

Ðề: Các sản phẩm thiết kế trên MasterCam!

Bạn dùng trình duyệt Web nào vậy. Với diễn đàn này tốt hơn bạn nên dùng FireFox là ổn nhất. Chế độ hiển thị đẹp và tốc độ duyệt cao, lại khá an toàn cho máy tính của bạn.

Bác Paven8880 cho em hỏi trong lập trình gia công Mastercam dạng phay Pocket một chi tiết có nhiều hốc em muốn lập trình cho dao chạy hết hốc này mới chuyển sang gia công Hốc khác. Bình thường nó cứ chạy khắp các hốc.Bác giúp em với.

paven8880

Active Member
Author

Máy ngoài mạng không có MC nên mình không thể chỉ chính xác! Chỉ biết có 2 thiết lập 2 là by pocket và mục by depth. Mai mình sẽ chỉ dẫn rõ hơn. Với by pocket nó sẽ chạy hết 1 hốc rồi chuyển sang hốc khác. Còn by depth nó sẽ chạy hết theo từng lớp cắt! Bạn cần thế nào tich vào mục đó! Thân

Last edited:

Bạn dùng trình duyệt Web nào vậy. Với diễn đàn này tốt hơn bạn nên dùng FireFox là ổn nhất. Chế độ hiển thị đẹp và tốc độ duyệt cao, lại khá an toàn cho máy tính của bạn.
Mình xem được rồi bạn à. Chắc hôm trước do mạng mình không xem được hình nào cả. Thanks!
:67:

H

hoai_nv

@vinhgtvt: muốn lập trình gia công xong 1 hốc roài mới chuyển sang hốc khác, cậu tìm mục "gap setting", tick vào dòng "Optimize cut order" nhé. Với lựa chọn này, sẽ giải quyết được bài toán cậu yêu cầu.

Last edited by a moderator:

paven8880

Active Member
Author

Bác Paven8880 cho em hỏi trong lập trình gia công Mastercam dạng phay Pocket một chi tiết có nhiều hốc em muốn lập trình cho dao chạy hết hốc này mới chuyển sang gia công Hốc khác. Bình thường nó cứ chạy khắp các hốc.Bác giúp em với.
Chắc bạn chia ra nhiều lớp cắt (hay là chiều sâu cắt) để cắt hết chiều sâu hốc! Khi bạn tic vào mục depth cut sau đó chia ra thành nhiều lớp cắt. Bạn lựa chọn mục by depth hay by pocket tùy ý mà!

H

hoai_nv

Cho mình góp một ít sản phầm làm trên Mastercam nhé, trước mình có làm việc tại một công ty cơ khí tư nhân, bọn mình làm toàn bộ trên Mastercam hết, chỉ trừ một số khâu làm trên AutoCAD cho nhanh.
Xẻng hót rác ne:
Khuôn piston:
Khuôn cút nước:

Than
hoai_nv

Last edited by a moderator:

paven8880

Active Member
Author

Bạn Hoai_nv ah! tại sao mình không xem được nhỉ? toàn trống thôi!

H

hoai_nv

Sozzy bạn, tại mình chưa quen nên post lỗi, mình đã sửa lại rồi.

H

hoai_nv

Hii, cho tớ góp thêm ít sản phẩm nhé, lâu lâu mới ngó lại phần data hồi trước làm, có mấy chi tiết nhỏ thui, trông hay hay:

Gáo múc nước nè:

Chúc mọi người 1 tuần làm việc vui vẻ.

Thân
hoai_nv

H

hoai_nv

Hii các anh em yêu thích Mastercam,
Mình thấy các chuyên mục sản phẩm khác xôm tụ quá, anh em nào có sản phẩm trên Mastercam thì post lên đây nhé, anh em giao lưu, từng bước gây dựng cộng đồng Mastercam càng ngày càng lớn mạnh hơn.

paven8880

Active Member
Author

lâu lắm rồi không ngồi vẽ với Mastercam.
Hôm nay mình ngồi vẽ vỏ điện thoại tặng anh em:

góc khác nè:

paven8880

Bạn thiết kế đẹp thế. Thời gian mất bao lâu?

lâu quá không vẽ bằng thằng này, sẽ tặng anh em mấy sản phẩm vẽ bằng mastercamX

Last edited:

chai chien xu,mình đang làm về mấy thứ này

khuya quá phải đi ngũ mai đi làm,có thời gia tớ sẽ úp luôn cả linhk cho các bạn
anh hoài có thời gian thì viết bài hướng dẫn vẽ một số sản phẩm thực tết đi, em ủng hộ với

Last edited:
M

minhtuanfos

Anh Paven8880 ở thái nguyên phải không?Anh vẽ trên MC cao thủ quá

em hoc vẽ mastercam.em xin vẽ lại quả khế của các anh đã úp lên diễn đàn.mong mọi người đừng cười.

anh paven8808 ah.em vẽ cái ô này nhưng nó xấu quá.em mới học mà.mong anh và mọi người thông cảm nhe.