Các sản phẩm thiết kế trên MasterCam!

K

kiet02

Ðề: Các sản phẩm thiết kế trên MasterCam!

Mình cũng dùng Mastercam V9 (mc9) để vẽ 3d trong thời gian 1,5 năm. Nói chung hình nào mc9 cũng có thể vẽ được hết, do sự nỗ lực và tận tụy để vẽ, nhưng cũng khá gian nan!

Mình đăng ký tài khoản ở diễn đàn này cũng lâu rồi mà đến đầu năm 2011 mới bắt đầu tìm thông tin và post bài, rất tiếc là do mình vào diễn đàn chậm trễ quá nên không xem được các hình của bạn paven8880 (bạn up link trên upanh đến nay bi die hết rồi), nghe nói là rất pro

Bạn paven8880 hay những bạn khác có thể cho mình xem lại các design đó không! để mình học hỏi.
Khoãng 3 năm trước mình cũng có vẽ mộ số hình, mình sẽ tìm lại và post lên cho các bạn xem

M

maibennguoi

Các pro ơi sao mềnh không nhìn thấy hình gì là sao nhỉ:20:

N

ntl565265

Không xem được hình nào cả thử firefox, opera, IE ko cái nào xem được hết. Có ai biết xin hướng dẫn.

Các hình ảnh trong bài từ năm 2009 cơ mà . Link ảnh ở các host up ảnh thường tồn tại trong khoảng thời gian từ 6 tháng đến 1 năm thì die . Sau bài này , bạn nào post những bài với câu hỏi tương tự sẽ bị delete bài và xử lý vi phạm.
BQT.

Last edited by a moderator:
B

black_sky

sản phẩm đầu tay của mình các bạn đừng cười nha up lên đây cho nó có phong trào :D

Mình gửi các bạn xem video gia công trên MasterCam
[video=youtube;d7v5utWdpWQ]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=d7v5utWdpWQ[/video]

Last edited:

gỏi thật, mình chỉ bếit lập trình gia công triên mcx3 thôi, mấy lần cũng học vẽ nhưng mcx3 làm sao ấy, đang vẽ thì máy bị đơ luôn, laptop cũng không được máy bàn cũng không được

N

ngohanhduc

bác nào có bài lập trình bằng mastercam x5 pro một tí cho em xin file em thử chỉnh sửa gia công trên máy cnc DMG của siemens với hì được dùng máy mà chả biết vẽ gì cho đẹp một tí để gia công...hì em mem mới nhé đừng ném gạch em thank

S

sonduong

mình xin hỏi khi chuyển từ một phần mềm khác sang mastercamX5 mà bể mặt bị hư hoặc bị hở có cách nào làm bể mặt kín khít được ko, xin hướng dẫn cách làm.xin chân thành cảm ơn các bạn

bạn ơi,có giáo trình dạy lập trình mastercam X5 3D không bạn nhỉ?upload cho mình xin 1 file được không bạn

Góp vui với anh em sản phẩm được vẽ trên MasterCam

B

babygirl

Các bạn hay gởi mail hỏi mình nên học phần mềm nào ? một câu hỏi hơi khó với mình , biết trả lời với các bạn thế nào đây ? học Catia hay Creo ? hay NX ; SolidWorks ; Cimatron ; MasterCAM ; Inventor ; SolidEdge ....? Và mình trả lời với các bạn vấn đề không phải phần mềm nào cả , quan trọng là tư duy ý tưởng của các bạn , kiến thức chuyên môn và nhu cầu , mục đích của các bạn cộng thêm nhu cầu công việc và nhu cầu thị trường việc làm (đối với vấn đề chỉ là kiếm tiền) . Và một vấn đề quan trọng hơn là nếu đã chọn học 1 phần mềm nào đó thì hãy học thật chuyên sâu về nó (từ A đến Z) . Nếu có khả năng thì hãy học chuyên sâu từ A đến Z hết tất cả các phần mềm thông dụng như trên thì càng tốt . Và mình cũng chứng minh cho các bạn , MasterCAM cũng có thể vẽ vời không kém các phần mềm khác vấn đề là các bạn có biết khai thác hết các công cụ của phần mềm hay không thôi . Một công cty hạng trung tại Nhật dùng MasterCAM để làm từ A đến Z , từ thiết kế sản phẩm , chế đồ (xuất bản vẽ 2D) , tách khuôn và đương nhiên là gia công luôn . Sản phẩm thì xuất đi toàn thế giới (Những thông tin khác sẽ không được tiết lộ) . Ở VN thì hầu như chưa khai thác một cách toàn diện về khả năng của 1 phần mềm nào cả (chỉ 1 số ít cty) . Ví dụ các cty VN thì hay dùng Creo làm khuôn , gia công ...nhưng lại dùng AutoCAD để chế đồ . Trong khi Creo làm bản vẽ 2D cũng rất tốt . Chỉ là 1 ví dụ nhỏ để các bạn thấy rằng , chúng ta có điều kiện dùng các Software miễn phí nhưng lại không biết cách khai thác hết .

http://www.youtube.com/watch?v=lRAid9xMfBQ (Vẽ con Chuột bằng MasterCAM)
http://www.youtube.com/watch?v=n5onbbm2Xrg (Surface MasterCAM)

K

khaica1704

Bác paven8880 có thể cho em xin một số file vẽ mastercam của bác được không ạ.(nắp bình ga,cái chai..)
em cám ơn bác nhiều ạ.
mail của e là:khaiduongquang92@gmail.com​

K

khaica1704

Bác paven8880 có file sản phẩm post lên cho em xin được không ạ

K

khaica1704

Bác cho em xin file này được không ạ.em cám ơn bác nhiều ạ
mail của em là:khaiduongquang92@gmail.com