Các vấn đề về việc làm liên quan tới Vinfast

Discussion in 'Việc làm - Tuyển dụng' started by DTA, May 18, 2019.

1. DTA

DTA New Member

Xin chào các anh, chị.
    Gần đây VinFast tuyển dụng ồ ạt các vị trí liên quan tới việc thiết kế, chế tạo oto.
    Em cũng đang có ý định ứng tuyến vào Vinfast, nhưng vẫn đang còn một số băn khoăn, mong các anh chị chia sẻ, giải đáp giúp em.
    1. Lương Vinfast trả rất cao, thường là 1000$ trở lên, đương nhiên phải làm nhiều, áp lực lớn. Vậy có trường hợp nào ko thể đáp ứng được công việc, ko chịu được áp lực bị buộc thôi việc chưa ạ?
    2. Đia điểm làm việc: Theo em được biết thì Vinfast xây dựng nhà máy tại Hải Phòng, đối với những nhân viên ở HN thì sẽ di chuyển như thế nào? Hay công ty có ktx dành riêng cho nhân viên?
    3. Chế độ làm việc: Tuần làm việc bao nhiêu ngày? Ngày bao nhiêu giờ, chế độ làm thêm, phụ cấp như thế nào?

2. chau2707

chau2707 Active Member

Những vấn đề này nên hỏi trực tiếp bộ phận tuyển dung của Vinfast bác ơi (trừ khoản lương ra). Lương 1 nghìn sẽ khác lương 500 là dĩ nhiên rồi, tớ cũng làm cho cty oto ở Japan nên đại khái cũng hiểu được các áp lực của nó nhất là khoản sai số do chạy sản phẩm hang loạt theo day chuyền.

Share This Page

Users Viewing Thread (Users: 0, Guests: 0)

Loading...