Các vấn đề gặp phải khi sử dụng máy in

Author
Hàng ngày, anh em ta dán mắt vào màn hình nhiều dễ gây ra các bệnh về mắt... Chính vì thế , một chiếc máy in trong phòng làm việc thì cơ quan nào cũng có . Việc đọc tài liệu trên giấy cũng là việc thường xuyên rồi . Khi sử dụng máy in, nó cũng xảy ra nhiều trục trặc khiến ta phát cáu . Mình từng làm trong lĩnh vực này nên mở topic này để tư vấn miễn phí cho anh em những vấn đề gặp phải . Nếu anh em gặp phải cứ post lên đây, mình sẽ trả lời trên quan điểm của thợ đấy .
Nào, mời tất cả mọi người!

Anh Hưng ới ;D, như vậy thì khó quá anh à.
Theo em thì anh cứ viết ra 1 sỗ lỗi thường gặp của máy in cho ae biết đã, sau đó nếu có vấn đề gì thì ae sẽ hỏi bác, chứ thế này em cũng chẳng biết hỏi thế nào, vả lại máy in là của cơ quan chứ của nhà em đâu hỏng cái mà ko sửa dc là gọi thợ liền à chứ sao có thể chờ câu trả lời của bác rồi mới sửa, bác thấy em viết vậy có đúng ko?

Author
Máy in của em không in được , vậy hiện tượng khi ra lệnh in ra sao? Không kéo giấy , kéo nhiều giấy gây tắc , chất lượng bản in tồi ... , hay máy nằm im phăng phắc ....?

Ủng hộ bác HƯng một cái nào ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ME

Active Member
Chủ đề về lỗi máy in mà thấy toàn là rủ đi đá banh không thế này?

anh em nào ủng hộ ý tưởng thành lập MES Football Club không nào
Trước tiên thì tại HN sau đó mở rộng dần ra ...
Anh em 2 miền có thể giao lưu với nhau ::) ::) ::) ::)

T

Tuyết Sương

Ko phai Sương spam, ma S muốn hỏi, có thể thành lập được đội bóng nữ không, Sương làm thủ môn cho, ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

Mình đang sử dụng máy in laze Lexmark E120N có cổng mạng nhưng minh thiết lập mãi không được máy in mạng. Có ai có kinh nghiệm có thể chỉ giùm không

Mình thì đang xài máy in samsung SCX-4200 có cổng mạng, lúc trước in qua mạng giữa các máy trong công ty được nhưng sau khi đi thay mực về cả mấy tháng nay không còn thông qua nội mạng in được nữa. Xin chỉ giáo giúp. thanks

Máy in đó nếu đã được cài Driver và in được trên một máy nào đó thì Pro_ làm theo cách này thử nhé

Theo mình để các máy tính để có thể chia sẻ tài nguyên được cho nhau thì chúng phải được nối mạng với nhau. Pro_ kiểm tra xem thử các máy tính đó được nối mạng LAN với nhau chưa bằng cách click phải vào My Computer xuất hiện hộp thoại System Properties - Xem Tab Computer Name - Nếu các máy có cùng Workgroup là có thể dùng chung máy in. Nếu không ta vào Change... để thay đổi cho giống nhau. Khởi động lại máy tính là OK rồi.

Sau đó vào Start - Settings - Printers and Faxes xem thử đã "nhìn thấy" máy in đó chưa nhé

Mình ko có máy in nên chưa thử...Hi vọng giúp được bạn!

Ðề: Các vấn đề gặp phải khi sử dụng máy in

Nêu sử dụng máy in thông qua máy tính khác thì phiền phức ở chỗ lúc nào cũng phải mở máy cài drive máy in thì các máy khac mới vào sử dụng in được. còn máy in mạng thì nó hoạt động độc lập, từng máy tính trực tiếp khi nối mạng là có thể sử dụng máy in độc lập, không phụ thuộc.

Hàng ngày, anh em ta dán mắt vào màn hình nhiều dễ gây ra các bệnh về mắt... Chính vì thế , một chiếc máy in trong phòng làm việc thì cơ quan nào cũng có . Việc đọc tài liệu trên giấy cũng là việc thường xuyên rồi . Khi sử dụng máy in, nó cũng xảy ra nhiều trục trặc khiến ta phát cáu . Mình từng làm trong lĩnh vực này nên mở topic này để tư vấn miễn phí cho anh em những vấn đề gặp phải . Nếu anh em gặp phải cứ post lên đây, mình sẽ trả lời trên quan điểm của thợ đấy .
Nào, mời tất cả mọi người!
Mình có con máy in mới HP laser Jet Pro 400 seri (401DN), ở nhà con nó không biết dùng giấy cũ in rồi, in lại mặt chưa in, làm kẹt giấy
- Xin anh em thợ chỉ giáo. Hiện không lấy được giấy ngăn cuối cùng, nó lấy giấy được 1/2 là bị dừng máy, báo lỗi kẹt giấy. Mình đã mở hộp mực, mở nắp sau ra, để tìm các mảnh giấy còn sót, đã xử li hết giấy thừa trong đó. Nhưng bệnh vẩn như cũ
- Đành phải dùng ngăn giấy trên thì in bình thường.
- Mong anh em cho biết hướng xử lí
- Cám ơn anh em