cách export ra file .pdf trong inventor 2010

• Thread starter matsushita_nao
  • Ngày mở chủ đề
M

matsushita_nao

Author
chào các bạn
mình đang sử dụng inventor 2010, mình muốn xuất 1 file ra dạng .pdf trình tự mình làm như sau :
1.mình vào môi trường iso.dwg để chiếu hình cần xuất file ra
2.chọn file export ra dạng pdf
Nhưng mình muốn hỏi là làm sao để khi ra dạng pdf thì nền của file pdf nó màu trắng? Mình làm thì nó chỉ ra màu thâm thâm giống y chang trong môi trường ío.dwg thôi.
Mong các bạn nào rành chỉ giúp mình phần này.Mình chân thành cảm ơn.

M

matsushita_nao

Author
Ðề: cách export ra file .pdf trong inventor 2010

mong các bạn chỉ giúp

bạn thử ấn ctrl + P tìm thử xem có in đc ra file pdf hay ko?
nếu ko có bạn cài phần mềm pdfcreator, nó sẽ tạo ra 1 máy in ảo in ra file pdf

M

matsushita_nao

Author

cảm ơn bạn nhiều nhé

A

AKTra

Author

Nếu bạn dùng các phần mềm Adobe Acrobat phiên bản Pro thì khi cài đặt nó sẽ đóng vai trò như một cái máy in ảo (Kết quả in ra không phải nằm trên giấy in mà là một file định dạng PDF có kết quả và chất lượng tuơng đương như khi in thật - và tất nhiên nền của nó cũng sẽ trắng như giấy in thật). Như vậy đối với các phần mềm có khả năng in ấn như Word, CAD, IV... khi in bạn chọn máy in là PDF thì sẽ được kết quả như mong muốn.

Đây cũng là trường hợp mà khá nhiều người dùng IV hiện tại gặp phải khi in ấn các các kết quả thiết kế từ IV. Đa số những tiệm in hiện nay chỉ phổ biết là CAD, và nếu đem file IV đi in thì sẽ gặp khó khăn vì họ không dùng nó, hoặc nhân viên in ấn cũng không sử dụng thành thạo. Mình cũng thưởng xuyên in các file IV ra PDF (thường là khổ A0) rồi mới dùng nó ra tiệm in.

Theo kinh nghiệm của mình: Khi đụng đến PDF thì nên dùng các sản phẩm của Adobe. Vì định dạng PDF (Portable Document Format - Định dạng Tài liệu Di động) có thể xem là một phát minh của công ty nầy. Mình cũng đã thử nhiều phần mềm khác, nhưng thấy các phần mềm của Adobe là xử lý các file PDF ổn định nhất, từ in ấn (đường nét, màu sắt, tỷ lệ ...) đến kết xuất ra file text như word hoặc ngược lại như chuyển từ file text sang PDF đều tốt và ổn định hơn những phần mềm khác.

bạn có thể dùng phần mềm DOPDF để in ra file PDF
phần mềm này rất dễ sử dụng bạn chỉ cần cài đặt
khi in chon máy in la dopdf là ok

Chuyển lên dùng Inventor 2011 Pro đi bạn.

ISO DWG mode:

FOXIT READER PDF mode:

M

matsushita_nao

Author

Nếu bạn dùng các phần mềm Adobe Acrobat phiên bản Pro thì khi cài đặt nó sẽ đóng vai trò như một cái máy in ảo (Kết quả in ra không phải nằm trên giấy in mà là một file định dạng PDF có kết quả và chất lượng tuơng đương như khi in thật - và tất nhiên nền của nó cũng sẽ trắng như giấy in thật). Như vậy đối với các phần mềm có khả năng in ấn như Word, CAD, IV... khi in bạn chọn máy in là PDF thì sẽ được kết quả như mong muốn.

Đây cũng là trường hợp mà khá nhiều người dùng IV hiện tại gặp phải khi in ấn các các kết quả thiết kế từ IV. Đa số những tiệm in hiện nay chỉ phổ biết là CAD, và nếu đem file IV đi in thì sẽ gặp khó khăn vì họ không dùng nó, hoặc nhân viên in ấn cũng không sử dụng thành thạo. Mình cũng thưởng xuyên in các file IV ra PDF (thường là khổ A0) rồi mới dùng nó ra tiệm in.

Theo kinh nghiệm của mình: Khi đụng đến PDF thì nên dùng các sản phẩm của Adobe. Vì định dạng PDF (Portable Document Format - Định dạng Tài liệu Di động) có thể xem là một phát minh của công ty nầy. Mình cũng đã thử nhiều phần mềm khác, nhưng thấy các phần mềm của Adobe là xử lý các file PDF ổn định nhất, từ in ấn (đường nét, màu sắt, tỷ lệ ...) đến kết xuất ra file text như word hoặc ngược lại như chuyển từ file text sang PDF đều tốt và ổn định hơn những phần mềm khác.
cảm ơn bạn rất nhiều về ý kiến đóng góp có ích này.Thân

neverlose

<b>we only here today</b>

Bất cứ bản vẽ nào dù là cad hay các file bất kì ,nếu bạn muốn in ra PDF thì nên dùng phần mềm bullzip, gõ google và down về.

Khi in thì bạn chọn máy là bullzip, còn trong phần display thì chuyển qua Windown (ở bên dưới góc trái), sau đó chọn vùng mà bạn muốn in bằng cách kéo chuột theo khung bản vẽ hay bất kì.

Chọn bản in A0, A1,A... thế là OK và in thôi, còn chỉ muốn xem bản vẽ thế nào thì chỉ nhấn vào preview cho nhanh. Nếu bạn nào hứng thú thì mình sẽ hướng dẫn chi tiết hơn.

mình đã chuyển lên dung IV pro 2011 và làm rất ok..tại sao bản 2010 lai o làm dc ta
bản nào mà chả làm được như thế!vấn đề là có biết hay không???
chọn file DWG của AIP => save copy as => .pdf => Okey !chất lượng khỏi phải bàn cãi nhiều! đã dùng lâu roài nên bảo A E cái cho dễ!hì hì!:D

Làm như cách của bạn leviettienCTM, hình ảnh PDF sẽ có chất lượng tốt nhưng dung lượng File khá nặng, khó sử dụng cho việc trao đổi trên mạng.
Theo mình các bạn nên sử dụng phần mềm pdffactory pro như một cỗ máy in ảo. Nó cũng cho phép in ra PDF cả autocad2010 và solidworks2010 với dung lượng nhẹ nhàng, chất lượng vẫn tốt.
Thân mến.