Cách khắc phục Autocad không dùng được tổ hợp phím "Ctrl +"

QuyenQCM

Active Member
Author
Các anh em cho hỏi cách khắc phục hiện tượng Autocad không dùng được tổ hợp phím "Ctrl +" cái máy tính của em tự nhiên dở chứng có lẽ là do virut hoặc ai đó đã chỉnh linh tinh em loay hoay mãi => bó tay....không biết có phải cài đặt lại không
Mong các Pro ra tay
Thankssssss!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

QuyenQCM

Active Member
Author
accessibility keys ở chỗ nào cơ,bác hướng dẫn cụ thể xem nào

thử REMOVE rùi INSTALL lại xem bác, mình sài lâu lâu nó cũng dở chứng đủ bệnh,cứ thaó ra rồi cài lại là xong :)

QuyenQCM

Active Member
Author
Hề hề sau một thời gian dài ngâm cứu thì mới phát hiện ra bệnh này,đúng là mình ngu thật,
đây ko phải lỗi mà chính là một tùy chọn trong option autocad. mọi người vào option vào user prefenrences tích vào ô windows standard accelerator keys là đâu sẽ vào đó.nghịch dại quá

QuyenQCM

Active Member
Author
L

ledung

xin cho hỏi inventor được dùng nhiều hay soild works được dùng nhiều trong thiết kê tại việt nam
có phần mềm để mở bản vẽ soild 2008 tư phiên bản 2003 không
AI BIẾT XIN CHỈ RÙM NHÉ

Có phải là anh sử dụng lệnh ví dụ như lệnh move,hay erae... không chọn đồng thời nhiều đối tượng,nếu muốn vậy phải nhấn phím shift không ạ.Hôm nay mới để ý bài này của bác,chắc bác đã giải quyết xong em post vào đây nhỡ ai đó chưa biết ạ.
Vào tool>optison
hoặc gõ lệnh tắt op
chọn thẻ selection sẽ cho ra bảng như sau,tick bỏ User shift to add to selection là được ạ

Last edited:

QuyenQCM

Active Member
Author
ko phải vậy,đó là tổ hợp phím tắt ctrl + c, v ,x giống trong windown