Cách vẽ biên dạng uốn tâm kim loại có biên dạng dập gân

• Thread starter duyquang04
  • Ngày mở chủ đề
D

duyquang04

Author
Em có một LK kim loại tấm có dập lận gân gia cố và uốn 2 cạnh nhưng không biết các bước dựng hình trong môi trường Sheet Metal.mong các anh chị em trong diễn đàn có thể hướng dẫn em các lệnh để thực hiện và thứ tự lệnh để thực hiện(Em đang sử dụng phần mền NX 8.0).Rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người.Em xin chân thành cảm ơn.

Ðề: Cách vẽ biên dạng uốn tâm kim loại có biên dạng dập gân

[/URL][/IMG]
Lệnh vẽ thì có tên như phần màu đỏ, còn cách làm thì vẽ cái phần có lỗ trước, rồi uốn 1 đoạn 90 độ bằng lệnh SBflang, rồi lại uốn tiếp 1 đoạn nữa để thành chữ U, sau đó dùng unbend trải phẳng nó ra, dùng tiếp lệnh bead ( chọn tham số cho đúng với bản vẽ) làm xong được cái gân tăng cứng rồi thì rebend lại là được

D

duyquang04

Author

Cảm ơn anh vì đã hướng dẫn cho em cách thực hiện lệnh vẽ. Em có thử làm theo cách anh chỉ dẫn nhưng phát sinh lỗi lúc tạo gân.
- Khi tạo gân tại vị trí uốn cong của tấm thì bị lỗi còn nếu tạo gân ở các vị trí khác thì OK. Em đang dùng bản NX 8.0 không biết anh đang sử dụng bản Version nào hả anh.Anh có biết lý do lỗi không có thể chỉ cho em thêm thông tin được không.
Em xin cảm ơn và kích chúc anh thật nhiều sức khỏe.
[/URL][/IMG]

Tks!
T cũng làm dc rồi nè

T thấy lỗi của bạn báo lỗi preview thôi mà. Nhấn OK cũng k dc ah b?

Chú ý góc bo, nó to quá thì không tạo ra gân được đâu, thế nên mình đã mở ngoặc là tạo gân theo kích thước bản vẽ rồi. Làm sheet metal, thiết kế thì dễ, còn các công đoạn uốn, dập, cắt laser...cũng nảy sinh nhiều vấn đề

D

duyquang04

Author

Một lần nữa rất cảm ơn các anh chị đã hướng dẫn gúp đỡ .em đang sử dụng bản NX 8.0 nhưng suy nghi mãi cả buổi tối mà không sao vẽ được.không biết các anh chị đang sử dụng bản NX mấy để thiết kế vậy để có gì em nâng cấp bản hiện tại.Một lần nữa em xin được up bản kích thước tạo gân không biết các anh chị trong diễn đàn có thể vẽ và cho em tham khảo thông số của lệnh Bead để vẽ biên dạng gân được không ạ. một lần nữa em xin chân thanh cảm ơn.Chúc các anh chị thật nhiều sức khỏe và luôn thành công
[/URL][/IMG]