CÀI INVENTOR 11

• Thread starter M_Four
  • Ngày mở chủ đề
M

M_Four

Author
em mua đĩa cài INVENTOR 11 ( 5 CD ) nhưng về cái hoài theo help ( dùng FlexLM ) mà không đc. Bác nào có thuốc trị hoặc key cho em bít với. mong dc chỉ giáo

S

sMs

Author
Chào M_Four!
Hôm nay lên, thấy yêu cầu của bạn. Cái này mình đang dùng, không biết bạn đã giải quyết được vấn đề chưa?

T

tientruong

Author
M_Four viết:
em mua đĩa cài INVENTOR 11 ( 5 CD ) nhưng về cái hoài theo help ( dùng FlexLM ) mà không đc. Bác nào có thuốc trị hoặc key cho em bít với. mong dc chỉ giáo

Sao ko cài Iventor 2008 đi có mấy lệnh mới hay lắm

S

stevent

Author
mình cũng gặp phải vấn đề này. Mình bỏ bớt phần thư viện, chỉ cài 2 đĩa đầu và chạy bình thượng, mỗi lần chạy phải crack bằng fxlm. Lưu ý khi copy file crack thì chép vô thư mục bin trong thư mục cài đặt, cái này trong hướng dẫn ko có.

Nghe thiên hạ đồn bản 11 này nhiều lỗi lắm nên mình không cài, còn bản 2008 thì thử cài rồi, nặng dã man.

Hic hic , muốn dùng thử AutoCAD Mechanical 2009 nhưng nó buộc phải có Inventor 2009, mình load về rồi nhưng cũng không dám cài vì quá nặng.

Kết luận : không có duyên với Inventor

C

Cross

Author
Inventor 11

Xin góp ý với chủ topic nhé. Inventor mà bạn đang cài là inventor trong bộ series, thứ nhất crack rất phức tạp (nếu không muốn nói là vô vọng với kiểu cài bằng 5CD) thứ hai các tính năng dở ẹc. Hơn nữa 5CD = 35K sao không đổi lấy 2 DVD Inventor pro 2008 và cầm 5K mua thêm cái bánh mỳ :D, để crack Inventor pro 2008 cũng không mất nhiều thời gian đâu. Với lại nếu lo dung lượng đĩa không đủ đáp ứng thì chỉ cần cài Inventor pro 2008 và 2 thư viện chuẩn của nó thôi. Tính thoáng ra nó mất có 1.90 Gb thui MDT 2008 là 1.30 Gb.
Về việc Autocad mechanical 2009 yêu cầu cài cùng Inventor là điều mình nghe lần đầu tiên. Hơn nữa mình đã cài riêng module MDT 2009 và crack thành công mà không cần cài Inventor cùng.

Anh em cho tôi hỏi. Tôi muốn học thêm inventer, nhưng không biết bản nào dùng ổn nhất. nhẹ mà ít lỗi.
Cảm ơn!
(Anh em nào thoáng nữa thì cho mình luôn file hướng dẫn dùng nhé)

cho minh hoi voi.
minh dang dung win vista ultimate cho phep cai duoc inventer professional 2008. Nhung khong hieu sao cai khong duoc, khi chay setup thi bao loi "window cannnot find 'setup64.exe'... " gi do.
Ai biet xin mach gium nha!
thanks.

Cái WinVista bạn dùng chạy trên nền 64bit còn cái inventor bạn cài chỉ chạy trên nền 32 bit. Không biết Vista có tương thích ngược với 3rd software không nữa. Tại vì mình dùng Vista cài Inventor 2009 64bit.

B

bichnhung07

Author
ðề: Cài inventor 11

lớp tui cũng dang học inventor 10 ne?\, no giống pro/E lam, nhưng tính năng thì không bằng, cũng dể không khó,nếu mún học ké thì ghe spkt tp.hcm lop tkm 07 keke

1

14mylove

mình cũng đang dùng Inventor 2009! khi cài nó thì đi cũng có cả autocad 2009, Autocad mechanical 2009 nữa đây!
bản 2009 này không có lõi gì đâu!

D

davidson85

Author

inventor 11 bản pro khoang 15.7gb(có cả library). Muốn cài được bản full này, máy của bạn phải dùng win 64x,hiện tại mình dùng cả 2 bản inventor 2009 và inventor2011(đang tập quen dần 2011 rồi bỏ 2009 vì cty bắt như vậy). Theo nhận xét riêng của mình inventor 2009 là vẽ được ok rùi, 2011 nặng lắm, cấu hình máy thường ko chạy nổi, phải i3,ram 4gb trở lên thì hãy xài 2011. Hôm trước thằng chuyên gia vào cty bán phần mềm inventor 11, nó biểu diễn nhiều tính năng mới cũng khá hấp dẫn,nhưng chưa có thời gian nghiên cứu (thao tác vẽ nhanh hơn, có thể chụp 1 hình bất kỳ,scan đưa vào máy, vẽ lại biên dạng như hình chụp, lập trình bên Excel đưa vào inventor 11, dùng mấy mệnh đề if,and giống như Excell trong inventor 11,....)