Cảm biến + PLC S7 200

• Thread starter cuongtphp
  • Ngày mở chủ đề
  • Thẻ e3f3
C

cuongtphp

Author
Xin chào các anh chị , em mới vào forum mong mọi người chỉ giáo.
Chả là em đang làm bt đếm sản phẩm mà không biết mắc con sensor và plc s7 200 như thế nào , cái cảm biến em dùng là omron e3f3 , nó có 3 chân blue , black và brown . Cổng cảm biến của PLC thì chỉ có 2 cái ,,mà mắc 2 ,3 cảm biến thì như nào ạ ,.Mong mọi người giúp đỡ với ...đây và ảnh con e3f3
[FONT=&quot]
[/FONT][FONT=&quot]
[/FONT][FONT=&quot]
[/FONT] View attachment 3243

Ðề: Cảm biến + PLC S7 200

Chao e!
Đầu tiên bạn nên biết là con cảm biến em dùng: Brown là chân 24V, Blue là chân 0V, Black là chân output. Mình chưa xem về con cảm biến bạn dùng nhưng output của Omron thường là mức thấp, nghĩa là khi nhận thấy vật nó sẽ xuất ra 0V ở chân Black.
Như vậy nguồn nuôi của nó thì bạn lấy nguồn của PLC luôn cũng được, nhưng ở cổng Input của PLC có các chân COM, bạn nối những chân COM của ngõ Input của PLC với 24V rồi các chân Black của cảm biến nối vào chân I0.0 hay bất kì chân nào của ngõ Input trên PLC. Với cách đấu dây cho COM của ngõ Input PLC này thì những cảm biến có output mức thấp như cảm biến bạn đang dùng thì bạn chỉ cần cấp nguồn cho nó rồi đưa chân output của cảm biến vào bất kì chân I0.x của PLC là xong. Chúc bạn thành công! ngophuongchan